Cá không ăn tép bóc vỏ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi naminh71, 4/3/07.

1. naminh71

naminh71 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi bực mình với con cá nhà tôi quá, mua tép về, để cả râu lẫn càng thì sợ chọc vào miệng cá.

Cắt chân đi để đầu cho con tép chạy vòng vòng thì chú lao vào đớp, nhưng con tép to quá nó ăn hoài không nổi

Bóc đầu, vỏ đi, xé thành miếng nhỏ thì nó không chịu ăn. làm như nó không chịu ăn tép chết vậy

2. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chuyện đó em cũng gặp hôm bữa mua chú KM của anh konkamfa nó cũng không chịu ăn cho dù đã đói 4 ngày liền, em cũng phải bó tay cho nó ăn tép sống thôi.Nó ăn không vừa miệng thì bác mua tép nhỏ đi.

3. naminh71

naminh71 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Vấn đề trùng đông lạnh, tôi mua 1 vỉ trùng đông lạnh (loại mặt sau mầu vàng, đề made in China), sau khi rã đông, cho vào hồ thì trùng nó rã ra từng con nhỏ, con la hán của tui đâu có sục sạo mà bắt bằng hết được, như vậy hồ cá rất mau dơ, các bác nào có cách nào giúp với.

4. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    nếu như vậy thì bác chộn với thức ăn khô như JBL tán nhuyễn, sau đó để vào tủ lạnh một chút cho nó cứng lại(2-3 phút thôi).Cách này chỉ làm cho mồi cho cá ăn ngay chứ không dự trữ được vì hồng trùng rã đông sẽ bị phân hủy.

5. phong19

phong19 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cực khổ chi vậy bác,mổi con có khẩu vi khác nhau àh,bác cho ăn thức an nổi như jbl,sumo xem hay cho ăn cá lóc con đó bác,đừng cưng chiều cá quá rồi sinh hư.

6. coongvip

coongvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    cá nhà mình toàn ăn tép để trong ngăn đá nó mà ko ăn thì mình cũng chịu vì chẳng có gì mà ăn.Bạn thử để nó thật đói xem nó có ăn ko . Nếu bạn cưng cá quá thi lột vỏ cho nó ăn vậy