Cá không chịu ăn phải làm sao ???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ngovinhtien, 7/10/07.

1. ngovinhtien

ngovinhtien Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi có 1 con kim cương khoảng 15 tháng tuổi , 1 tuần nay không chịu ăn nhưng cá vẩn chơi đùa bình thường . con cá của tôi béo lắm , thường ngày nó ăn rất nhiều . Trong hồ thả nhiều đá cuội , nó vẫn thường xuyên ngậm đá , không biết có nuốt không mà bụng nó bự lên . Tôi lo quá , mong các bác chỉ giúp !

2. davie2557

davie2557 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    không có đâu, thằng bạn mình có con cá nuốt phải cục đá vào bụng, nó nằm im trong góc hồ hơn nửa tháng rồi về với đất, cá bạn vui đùa bình thừong thì không phải lo làm gì, nhưng mà tốt nhất bạn nên lấy mấy cục đá đó ra đi, chứ không may vào một ngày đẹp trời nó nút phải thì sao, bạn đừng lo nhé.

3. ngovinhtien

ngovinhtien Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn câu trả lời của bạn , mình an tâm rồi . Nghe nói để đá cuội làm ổn địng PH cho nước đúng không ?vả lại thấy đẹp hồ nữa nên mình chưa muốn lấy ra .

4. RC5681

RC5681 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình chưa nghe đá cuội làm ổn pH.
    Bạn nên để san hô hoặc đá bọt hoặc những thứ tương tự như vậy!

5. Phong_Ultimo

Phong_Ultimo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    hi !

Cá của bác đang thực hiện chế độ ăn kiêng giảm béo đó mà...he..he..he...nói vui thôi,có thể là cá đang bị sình bụng đó,cá của PU cũng đang bị sình bụng cả tuần nay rùi mà vấn sung chỉ có điều là đầu bị xẹp thê thảm. Bác coi kỹ lại xem có gì bất thường nữa ko nha....

6. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Con cá của mình nó hay ngậm sỏi rồi phun ra lắm. Hôm bữa chuyển hồ không bỏ sỏi vô em nó cứ cắm đầu tìm sỏi để chơi hoài mình thấy tội lại bỏ vô :D. Cá của bạn chắc bị sình bụng rồi. Bạn tham khảo các bài viết về bệnh này thử xem

7. kimcuongxanh288

kimcuongxanh288 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho nó nhịn vài ngày thì lại thèm ăn ngay đó mà . còn theo lời bạn kể thì việc nuốt đá vào bụng thì ko có đâu , vì nếu nuốt phải thì cá ko tung tăng được đâu ^^!

8. tiachop

tiachop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

chắc cá cua bác bị sình bụng rùi bác mau mua thuốc cho nó đi!!!