Cá không chịu ăn thức ăn khô, ai chỉ giúp em với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi baoan, 5/6/07.

1. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    nhà em có nuôi mấy con các mà con nào cũng ăn nouvo chỉ có 1 con nó cũng cỡ 3 ngón tay rồi mà bỏ nouvo thì nó chỉ cắn xong nhã ra còn bỏ tép vào thì ăn hết ai biết cách làm cho cá ăn hạt khô thì chỉ em với .Em cảm ơn

2. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Cho em nó nhịn khoảng 2 ngày đi bạn, bỏ đồ khô vô là ăn tuốt mà.không thì bạn lấy tép rồi bóp chung với đồ khô, không ăn không lẽ em nó biết nhè đồ khô sao nè.chúc vui vẻ

3. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    vậy mình phải đập nhuyễn đồ khô ra rồi bóp chung với tép hả bác hay để nguyên đồ khô vậy bóp chung với tép vậy bác. Cảm ơn bác nhiều lắm

4. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Chính xác là làm cách nào mà bạn thấy tiện nhất nhé và trộn chung cho nhuyễn,nó không phun ra được đâu.cho ăn đa dạng cá mới khỏe chứ ha.chúc vui

5. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    bỏ đói nó đi bạn ơi bỏ chừng 2 ngày, nhưng mỗi ngày vào buổi tối bạn cho nó ăn vài hạt thì nó sẽ biết được đồ khô ngon thế nào sau đó tăng dần lương đồ khô lên , mất chừng 1 tuần thôi. mình củng đã từng bị như vậy, bạn áp dụng thử xem sao.

6. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình cũng nghĩ như mấy bạn kia là bỏ đói nó chừng 2 ngày đi để nó biết mùi đói là gì,thì sau đó bỏ nouvo vô là ăn liền àh,chúc may mắn.

7. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Cảm ơn ý kiến của các bạn nhiều lắm mình sẽ thực hiện các phương án của các bạn .Hi hi vậy là không phải lo nữa rồi vì con cá này mình mới bắt về và cũng là trường hợp đầu tiên bị như vậy .Nó là kingkamfa nha châu trắng chạy đầy người và quấn đầy cái đầu nó luôn hôm nào rãnh chụp hình lên cho anh em xem chơi. Chân thành cảm ơn sự đóng góp của anh em.

8. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cứ bỏ đói cho nó hết chảnh là chịu ăn liền ah :D..............................

9. huyenchan

huyenchan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cho em nó nhịn 2 ngày nếu em nó không an thì bạn mua tôm sú đấy rồi cắt miếng vừa ăn ban lấy hạt thức ăn nhét vô miếng tôm bạn mới cắt rồi cho em nó ăn thử.Rồi sau này ít tép nhiều thức ăn khô cho den khi em no an được thức ăn khô! chúc bạn có chú cá đẹp