Cá không chịu ăn thức ăn khô?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nguyen_vinh315, 28/1/07.

1. nguyen_vinh315

nguyen_vinh315 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới bắt 1 con queen kamfa cỡ 1 bàn tay,và con kcplt 3 ngón tay.Cá khá sung nhưng do người ta nuôi từ nhỏ ko cho ăn thức ăn khô,chỉ cho ăn thức ăn sống nên bây giờ mình mua novo jbl cho cá ăn nó không chịu ăn.Mình đã thử bỏ đói cá vài ngày rồi cho ăn thức ăn khô nó vẫn ko chịu ăn.có ai biết cách chỉ cho mình với.Và mình muốn mua 1 con giống nữ hoàng kim cương của nghệ nhân tư chảy,ai biết địa chỉ của ông chỉ giúp mình với.

2. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá ko chịu ăn thức ăn khô là vì nó chưa quen với thức ăn đó. Bạn cứ chịu khó cho nó ăn là nó quen từ từ à.

3. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    thức ăn khô cho ăn nhìu cũng ko tốt cho cá đâu,bạn chỉ nên kết hợp xen kẽ 1 tuần vài lần với thức ăn sống thì sẽ tốt hơn

4. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Địa chỉ Tư chảy đây bạn

49d2/9 hoài thanh p14 q8 dt: 8546 243 dd: 0903 332 707

Mình ở xa và và đã cố đi 1 lần như khi đến thì hết cá rùi, nếu bạn đến đó có cá đẹp mình nhờ mua giúp mình với nếu được hãy mail cho mình nha Thanks

5. 0Sun

0Sun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không hiểu sao chứ cá nhà mình cũng không chơi JBL, mà người ta nói là không phải cứ nhất thiết là JBL thì cá mới ăn, mình thử đủ loại hết.. May mắn là cuối cùng cũng chịu Sakura (vàng + bạc).
    Bạn thử hiệu khác thử xem, Tetra nghe nhiều người nói là tốt hơn cả JBL đấy.

0Sun

6. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    hehehhe.......cái triệu chứng này nhiều người bị lắm!!!!!!!!Bạn có mua thức ăn khô nào cũng vậy thôi!!Theo mình thì cá cần có thời gian để nó wen với thức ăn khô,nếu bạn biết kiên nhẫn thôi!!!!!!!!

7. BỂ CÁ

BỂ CÁ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng vậy cái gì cũng cần có thời gian thích nghi hết bạn ơi , môi trường mới và thức ăn chi phối trong chuyện nà khá phổ biến đó bạn

8. nguyen_vinh315

nguyen_vinh315 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình muốn kết hợp cho nó sáng ăn thức ăn khô,chiều ăn thức ăn tươi sẽ tốt hơn.Nó khôn lắm mình giã nhuyễn thức ăn khô chấm vô tép cho nó ăn nó ăn tép nhưng phun hết thức ăn khô ra.Nhét viên thức ăn khô vào giữa miếng tép tình trạng tương tự cũng diễn ra.mình đành phải chấp nhận chìu ý nó thôi.

9. XO NO1

XO NO1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn thử băm nhuyễn thịt ( bò hay heo đều dc ) rui ép viên thức ăn khô ra, trộn chung với nhau; có khi nó chịu ăn đóa; cá mình cũng từng bị vậy rui; mình bỏ đói nó gần 1 tuần mà nó vẫn ko chịu ăn; cuối cùng mình làm theo cách đó thì nó lại ăn rất ngon lành
    chúc bạn thành công