Cá không năng động

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi binhson84, 3/4/06.

1. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình đang nuôi 1 chú king lơn chừng bàn tay, mình tập cho nó ăn thức ăn khô nên hạn chế cho chú ta ăn các thức ăn tươi. Khoảng được 3 ngày thì nhìn thấy chú ta không còn linh động như trước nữa. Mình cho nó ăn lại bình thương nhưng ko có gì tiến triển tốt, không biết cá có bị bệnh không? hay là bị gì nhờ các bạn chuẩn đoán giùm

2. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên kết hợp cho ăn cả 2 thức ăn khô và tươi đi, nếu bạn cho nó ăn thức ăn khô không thì cá sẽ kém năng động đó do nó không còn hoạt động đuổi bắt mồi nữa. Bây giờ mua cá con hay tép về cho nó ăn lại hen.

3. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Có lẽ là do bạn đổi khẩu vị của nó khiến nó buồn thôi, vài bữa nó sẽ quen thôi mà, nhưng bạn cũng nên kết hợp cả 2 loại thức ăn cho nó như bạn babylove nói, chứ ăn thức ăn khô không nó không sung đâu.

4. binhson84

Thích đã nhận:
    6
    Cám ơn các bạn nhiều, mình sẽ kết hợp cho chúng ăn đều cả 2 món. Cho mình hỏi thêm cá của mình phân rất lỏng không biết cách nào trị cho chúng.

5. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nó bị sình bụng rồi đó em...ra ngoài tiệm mà hỏi mua thuốc trị đường ruột đi.

6. binhson84

Thích đã nhận:
    6
    Chao anh nghia!
    Con của em bụng nó bình thường cũng không to, Nó ăn uống bình thường. Những từ khi em cho nó ăn thử Trứng kiến nó đều đi phân lỏng giống như vậy đó. Vậy thì nó bị gì, nhờ anh Nghĩa và Anh DươngNguyen cùng các bác trong forum giúp cho

Last edited: 3/4/06
  7. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình tập cho ăn thức khô ko như bác đâu, bỏ ít thôi để cho thiệt đói hãy cho ăn 1 lần trong ngày thôi rồi cho ăn tép, cá lớn theo mỉnh nghĩ sẽ khó tập ănn hơn.

8. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu em cho ăn trứng kiến thì anh chịu...hình như trong forum này chưa có ai cho cá LH ăn trứng kiến thì phải...hình như chiêu này của thằng bên vietlinh thì phải.

9. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Trứng kiến ko bảo đảm chút nào cho ăn nguy hiểm (theo mình là thế). Nghe giang hồ đồn đại là ăn trứng kiến đầu bự :confused: (em chưa dám thử)

10. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình nghe nói trứng kiến rất giàu đạm, cá ăn sẽ lên đầu nhưng mình thấy nó không được vệ sinh cho lắm nên không dám thử, rủi nó bị bệnh đường ruột thì khổ. Bạn đừng cho nó ăn trứng kiến nữa, nếu nó chỉ bị tiêu chảy nhẹ (chưa bị sình bụng) thì bạn có thể lấy tỏi, xay nhuyễn ra, lấy nước, rồi làm cách nào đó cho nó ăn, bạn có thể lấy tép chấm vô nước tỏi rồi cho nó ăn cũng được, nhưng bạn chấm 1 ít thôi, chấm nhiều quá, cay, nó không ăn đâu.

11. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Trứng kiến là dùng để câu cá chứ mình chưa nghe nói dùng để nuôi cá La Hán bao giờ, hìhìhì. Bạn nên cho nó ăn mồi tươi là tốt nhất. Thân. Chúc cá của bạn mau phục hồi phong độ.

12. binhson84

Thích đã nhận:
    6
    Cám ơn các bác nhiều lắm cá của mình bây giờ đỡ hơn rồi. Trước khi chơi các la hán mình đi bắt trứng kiến cho tai tượng ăn thì thấy nó phát triển rất tốt. Lên TP trứng kiến đâu mà bắt mình đi mua nhưng không hợp vệ sinh lắn nên cho nó ăn. Làm nó bị bệnh thật là tội

13. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bác sao rồi ? Hiệnn nay bác cho ăn mồi tươi hay thức ăn khô, nó còn đứng 1 chỗ nữa không vậy ?

14. binhson84

Thích đã nhận:
    6
    Cám ơn các bác nhiều lắm nó đã khỏe lại rồi. Mình cho nó ăn song song với thức ăn khô và tươi, Em không có máy chụp hình, chứ có là post hình nó lên cho các bác xem rùi.