cá không nuốt mồi

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi redtailgold99, 17/11/07.

1. redtailgold99

redtailgold99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Con klhv của tôi tự nhiên bỏ ăn gần 2 ngày, hôm nay nó bắt mồi nhưng nuốt vào lại ọc ra lại, cứ làm thế nhiều lần rồi bỏ mồi luôn,không biết vì sao,nước tôi vẫn thay thường xuyên mỗi tuần 1 lần, mỗi lần 1/3. Ai có kinh gnhie65m xin giúp tôi với. Nó bị gì , cách chữa trị.cảm ơn nhiều:-S

2. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ohhh cá bạn như thế đừng lo lắng nhiều, chắc là do thời tiết,hay là bạn đã cho ăn thức ăn gì đó làm nó sợ nên như vậy đó,bạn có biết cá mình bỏ ăn 1 tháng không???giờ ăn lại mình mừng muốn chết đó nhưng bây giờ bỏ thức ăn vô thì chỉ bơi ngan qua ma thôi,bạn đừng lo nhiều khoản 1 tuần cá bạn ăn lại ma thôi

3. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ái chà đừng chủ wan quá nhé.tuy vậy nhưng nhầm lẫn giữa bỏ ăn và sình bụng sẽ trả giá rất đắt mình từng là nạn nhân.bạn nên xem kĩ phân cá (đen:tốt,hồng;trắng là bênh đó nha),bệnh nặng cá se nằm sát đáy,vảy phần bụng bị kênh lên...nếu kĩ bạn thử chụp hình sát bụng cho a e dễ nghiên cứu.còn nếu ko cá bỏ ăn thì bạn thay đổi khẩu vị,để thật đói hãy cho ăn.chúc may mắn.

4. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Anh thử tahy đổi món khác xem sao,có khi cá rồng ngán quá ko ăn nổi cá mồi đâu.1 số thức ăn khác như tôm tươi,super worm,rết....Nếu cá vẫn ko ăn thì anh nên wa hàng cá mua thuốc bỏ vào thôi!