Cá Kiếm (Hồng Kim) cá đực vs nhau, giúp Đệ

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi NhinAn_NuoiCa, 19/8/08.

1. NhinAn_NuoiCa

NhinAn_NuoiCa Member

Thích đã nhận:
    0
    mình vừa mua mấy con cá Kiếm về thả cùng với mấy chú cá 7 màu,hacmoly..cho đông vui, không hiểu sao mà tụi nó đanh nhau ghê qua, Kiếm vs Kiếm ấy, tất nhiên chỉ 1 con to hơn thắng thôi, thế là mấy hôm sau mấy con đực kia chết cả (tự sát chắc, vì không thấy vết thương) làm sao de Kiếm sống hòa bình đây??? à mà cá cái trong bể nhiều lắm, ko phải là tranh nhau đâu nhá, cảm ơn nhiều..:crying:

2. catty

catty Member

Thích đã nhận:
    1
    hơ hơ!cá đực nhà bạn đang tranh giành cá cái ý mà,nên nhà mình chỉ nuôi 1 cái 1 đực thui!

3. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hìhì bạn kiếm vài con mái nhìu nhìu vào, đến lúc đó mấy ảnh theo mấy nàng bở hơi tai, còn thời gian đâu mà fight với con đực khác! Hồ mình có 3 con đực khoảng 7-8 con mái gì đó thấy chúng chẳng khi nào óanh nhau...hịhị chắc dùng sức để...í mà

4. NhinAn_NuoiCa

NhinAn_NuoiCa Member

Thích đã nhận:
    0
    hic, nhưng trước kia bể có hơn 10 em cái, 3em đực, giờ còn 1 thôi, 1vs10 nên thằng nhỏ còi cọc thấy mà thương, giờ tính bắt thêm ,1,2 đực nữa nhưng ko chắc có gây sự nữa không? nghe đồn phải nuôi từ bé thì mới ko đánh? lúc mua thấy ở nhà họ tụi nó hòa bình lắm, về nhà mình thì sáng dậy hôm nào cũng phải đi an táng.......

5. alaway

alaway New Member

Thích đã nhận:
    0
    theo minh` thì bạn nuôi ít đựck và thật nhiều cái thì sẽ ko có con nào phải chết cả

6. NhinAn_NuoiCa

NhinAn_NuoiCa Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn bạn nha', mình nghĩ chủ dề này đến đây là kết thúc, xin cảm ơn sư giúp đỡ của các bạn, thân

7. congtech

congtech Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu trong hồ của bạn ít cá trống nhưng cá mái nhiều thì chúng sẽ tha hồ mà ăn chơi thác loạn và ko có thời giân để tranh dành hhay đánh nhau chết đâu.