Cá Kim Cương đỏ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi bombinson, 26/6/06.

1. bombinson

bombinson Member

Thích đã nhận:
    0
    Có bác nào biết về Kim Cương đỏ ko? Vui lòng chỉ cho mình cách lựa một bé Kim Cương đỏ đẹp với.

2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Phải cá Kim cương đỏ có toàn thân màu đỏ, châu nghẹt người, hình dáng dài như cá ali, tính khí hung hăn. Mình thấy 1 cửa hàng ở quân tư có bán. Nếu bạn muốn mua ghé nhà mình số 62 Khánh Hội P4 Q4 buổi chiều mình dẩn bạn đi mua( trước khi qua nhớ Pm cho mình biết nha), còn những chổ khác mình không biết.

3. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    @Bombinson:Nếu đúng là loại cá Tramanhfashion mô tả thì bạn có thể tham khảo thêm ở box "Cá nuớc ngọt",ở đấy đã có nhiều bài viết về Ali,tránh post nhầm Box bạn nhé,chúc bạn tìm thấy thông tin mình cần,thân.

4. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    loại này chắc có liên quan đến Kc - Plt hay sao ấy hai ông bạn gần nhà cũng hỏi loại này....em thì cũng mù tịct...

5. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời dạo này đi đâu cũng thấy giống mới hên là lên đây thu thập tin tức nên ko có lúa nha mình cũng chưa thấy giống trên ra sao nữa,có ai có pót lên cho em út xem với.

6. hải mã

hải mã Active Member

Thích đã nhận:
    0
    red diamon là 1 giống cá la hán xuất sứ tại thái lan! nó là đời sau của con red cherry!!!!!
    nhưng khác 1 điểm là 2/3 thân trước của nó đỏ, nửa sau màu trắng , đầu đỏ, mỏ đỏ, có 1 hàng chữ nhưng thường mất 1 chữ ở mang!!!!!! có nhiều con đỏ cả mình! màu đỏ tươi như máu rất đẹp! nó có châu chấm nhỏ màu trắng hoặc xanh!!!! dạng đầu tròn nhưng o to lắm!!!!!!! nhưng kim cương đỏ có ở vn không thì mình pótay.cơm luôn !!!!:D