cá kim long úc đại tướng của em

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi phamvuthien, 25/7/07.

1. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Thấy các bác post ảnh cá rồng ở đây vui quá cũng muốn góp vui hình cá nhà em.Thú thật con này là kim long úc các bác cũng biết rùi,ko đẹp lắm,cá em trên tinh thần đó còn xấu hơn,chỉ có cái đáng tự hào là nó to thui,em nuôi được khoảng 4-5 năm,cho ăn rất khiêm tốn,cả tuần cho ăn một lần,chưa kẻ hồ chỉ có 1.2m ko đủ cho em nó bơi thoả thích nên em nó ko đạt được kích thước to nhất;chỉ khoảng 55cm thui:eek: ;) (tội nghiệp nhà nghèo ba má đông,ko có tiền mua hồ cá mới:D )
    Đây là vài tấm coi chơi,các bác cứ việc chê:laughing:
    Bác Trinh Phuong An post thử con cá KLU nhà bác lên cho em coi thử(cái con 55cm í),hôm nào chọn ngày lành tháng tốt cho con của bác với của em lên thượng đại coi chơi(hehehe),mấy em sấu nước ngọt,trê trắng ko phải địch thủ của KLU nhà bác đâu,con này lên sàn mới xứng tầm(hihihi nói chơi thui,tiện cho em hỏi bác TPA nui con KLU đó mấy năm rùi ạ)

Last edited: 25/7/07
  2. tonyjaja

tonyjaja Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Để em póc tem :devil: , sao con của bác bộ râu trông xìu thế , hình như bị vợ nó cắt râu rùi thì phải b-( , bể của bác cũng chật quá , em nó quấy một cái là hết bể rùi ,bác cố làm cái bể to hơn tí cho em nó ở đê :p

3. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    bác nói đúng,bể chật,với lại nó hơi bị điên ,lâu lâu làm một phát bùm,nên râu đứt hoài,cái râu đó vừa mọc lại đấy,chứ vài tuần trước ko có râu trông em nó trẻ lắm,giờ em nó đang nuôi râu,nhưng sợ lâu lâu nó lại làm một cái bùm cạo râu nữa thì khổ

4. KingDemon

KingDemon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ờ, công nhận mấy con rồng này hay nổi chứng lém, rất khoái bay, mỗi lần bay là sứt râu, trầy lưng tróc vẩy từa lưa hết

5. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    KLU có bao giờ râu thẳng được đâu, toàn chỉa sang 2 bên thôi. trông như sợ vợ ý. Cá có thể sợ vợ nhưng thằng nuôi cá thì không sợ. he he he

6. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Kim long úc như thế là cũng khá cá đấy , màu sắc tương đối hồng hào . Sao không tăng kích thước hồ nó lên , không khéo nó quẫy đuôi qua lại chạm vào thành hồ , đuôi rách từa lưa à ! Lúc đó trông đuôi nó như cây chổi chà ấy .

7. hoanglong70

hoanglong70 Member

Thích đã nhận:
    0
    Câu nói của bạn xuanhuyss không sai, nhưng mình cũng xin phép bạn xuanhuyss cho phép mình sửa lại câu của bạn một chút nghe cho nhẹ nhàng chút nhé: ... Cá có thể sợ vợ nhưng những người nuôi cá thì chẳng bao giờ sợ, chỉ nể thôi. Cám ơn và hy vọng không phiền bạn xuanhuyss.

Cá của bạn phamvuthien lớn con quá, mà cái hồ thì lại quá nhỏ, hình như là bề ngang cái hồ không đủ cho chiều dài của con kim long úc của bạn. Theo mình đọc các kinh nghiệm của mọi người trên 4rum thì mình thấy rằng ít nhất bề ngang cũng là 60cm. Đó là suy nghĩ của mình và những ý kiến của mọi người trên 4rum, còn tùy theo điều kiện vị trí của nơi đặt hồ cá của bạn nữa. Cá kim long úc của bạn có màu vàng đẹp quá. Xin chúc mừng.

Last edited: 27/7/07
  8. xuanhuyss

Thích đã nhận:
    4
    Thank bác HoangLong70 nhé, bởi vì mình cũng nuôi KLU và cũng có vợ nên nói vậy cho mr oai tí thôi. Chứ các bà ý mà cáu lên thì mình còn thua chứ nói gì đến cá. he he he

9. huynx.hcm

huynx.hcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào bác XuanhuySS em mới nuôi KLU nhưng còn nhỏ(cở) 02 ngón tay. Nó trắng nhách hà . Không bitế lớn hơn nó có chuyển màu không anh

10. xuanhuyss

Thích đã nhận:
    4
    chưa nói trước được nhưng nếu viền vảy không có màu đen thì vê sau lớn lên sẽ có màu vàng nhưng màu vàng không giống như rồng châu á đâu. mà nó sẽ có màu như em phía trên đó.

11. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    KLU mà trắng nhách àh,bác cho em coi hình với,có khi nào lộn với thanh long ko:D