Cá ko ăn thức ăn khô. Anh em chỉ mình nhé!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi gonkuking, 15/7/07.

1. gonkuking

gonkuking New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới mua 2 chú cá la hán KC ( mua ở 2 tiệm khác nhau). 1 con cỡ 2 ngón tay, 1 con hơn 4 ngón tay. Cả 2 con đều ko ăn thức ăn khô mà chỉ ăn tép hoặc cá lóc con thui (đặc biệt là tép). Có bác nào biết cách làm sao cho cá em ăn thức ăn khô dc thì chỉ giùm em. Thanks ~X(

2. namtuoc2021

namtuoc2021 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    giống cá của em rùi em cũng có con KC 4 ngón ko chịu ăn bỏ đói 2 bữa bỏ vô ăn hết ráo ha ha :D :D

3. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mỗi lần có thành viên mới vào diễn đàn đều hỏi về vấn đề này cả hic hic,bác vào tìm kiếm sau đó nhập cụm từ mà bác thắc mắc vào sẽ có đầy đủ cả,nên bỏ đói cỡ 1 hoặc 2 ngày sau đó tập cho cá ăn từng phần nhỏ!!!!

4. gonkuking

gonkuking New Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bác nhiều nha. em cũng thử bỏ đói rùi nhưng cũng ko có kết quả j hết.

5. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cá khoảng 3 tháng thì mới nên cho ăn thức ăn khoâ dưới 3 tháng cho nó ăn cũng chỉ dơ nước ăn roài là nó phun ra:D . mà với cá 2 ngón tay là cho ăn được roài, bạn bỏ đói nó khoảng 2-4 ngay`. Sau đó bạn dơ tay lên mặt nước cho nó thấy cứ bỏ 1 viên vô trước bạn để ý nếu nó phun ra thì chờ đến ngay` tiếp theo. Khoảng 2-3 ngay` là nó ăn liền ah:applause: . Chú ý đừng cho có ăn thức ăn khô hoài cho ăn thêm tôm , cá chăm, giun đất( Rất nhiều chất đạm), cá lóc, chép con. mỗi ngay` 1 loại cá luôn đẹp :devil: .