Cá ko chịu ăn .

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi rophiranron, 27/5/07.

1. rophiranron

rophiranron Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Độ này bận ko có nhiều thời gian đi mua tép tươi cho cá của mình ăn. Minh mua hộp TOP cho em ăn nhưng em ko chịu ăn ( từ bé mình toàn cho ăn tép ) Các bạn xem có cách nào giúp cho chú cá của mình chịu ăn ko vậy. Thank
    Tiện cho mình hỏi luôn TOP La Hán ăn có tốt ko? Mình thấy chủ cửa hàng bán cá bảo nó vừa giúp lên màu cá.

2. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    à chuyện này thì dễ thôi bạn ơi,nó hơi kén ăn chút đó,bậy giờ bạn bỏ đói nó vài nhày cho nó chừa đi bạn ơi
    cho chừa cái tội kén ăn,khoảng 1 ngày sau cho nó ăn TOP thì đói quá nó sẽ ăn àh.
    Còn cái TOP là ăn lên đầu tốt lắm đó bạn,cứ cho nó ăn cái đó đi,à sẵn đây cho mình hỏi 1 hộp TOP bao nhiêu tiền vậy bạn và trọng lượng bao nhiêu?

3. rophiranron

rophiranron Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Trong lượng của hộp TOP mình mua la 50g giá 50K...............................

4. taidai

taidai Member

Thích đã nhận:
    0
    minh nuoi 1em king kamfa luc mua bang mong tay nuoi 2 thang bang ngon ut ca an rat it minh thu du thu ma chang chiu an no an giong nhu meo hui cac ban co cach nao cho no an no thanhk
    Mình nuôi 1 em King kamfa lúc mua bằng móng tay nuôi 2 tháng bằng ngón út, cá ăn rất ít, mình thử đủ thứ mà chẳng chịu ăn, nó ăn giống như mèo hui, các bạn có cách nào làm cho nó ăn không? Cảm ơn.
    Bác taidai chú ý viết tiếng Việt có dấu nhé, bài không dấu là vi phạm nội quy 4r đó. GHT chỉnh sửa.

5. verasasu

verasasu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn kietnguyen chắc định mua 1 hộp Top đây :applause: , mình có wen 1 chủ tiệm bán thức ăn cho cá nên bán rẻ cho mình 30k thui :p , mình quên coi là bao nhiu gam rùi ???

6. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    @taidai: cá của bác hình như là bị đẹt đó.
    @kietnguyen: cá nhà mình y chang cá cua ban rophiranron vậy đó. Toàn cho ăn tép từ nhỏ. Đền h muốn cho ăn SUMO thì cho nhịn đói. Có điều nó nhịn đói 5,6 ngày rồi mà vẫn chưa chịu ăn. Bụng thì không thấy xẹp (vẫn bình thường, không to cũng không xẹp). Giờ có nên cho nó nhịn nữa không???

7. duyliem

duyliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    vậy là cá của bạn không quen thức ăn rồi ,bạn thử bỏ đói vài ngày rồi hãy cho ăn lại

8. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hồi đó đến giờ toàn cho ăn JBL kô à,kô biết TOP ăn mấy bạn có thấy cá của mấy bạn tiến bộ khi ăn TOP ko vậy? nếu có thì cho minh biết để có gì thay đổi nhé,mà 30k 1 hộp có tin tưởng kô đó bạn?có phải hàng thiệt chính hãng kô đây?

9. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    top 30k là nhủ nhỏ, hình như 45g, cá ko ăn mấy huynh cứ cho nhịn đói chừng 1 hay 2 ngàyu, sau đó cho ăn từng ít thôi, cho vài viên thứcăn vào, cá ăn hết thì hãy cho tiếp, bảo đảm có hiện quả, lúc trước mình cũng đã làm vài lần rùi (cá con mình cho ăn toàn tép và cá trăm)