Cá ko chịu chạy theo tay !!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi pe'lahan', 16/7/07.

1. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ~X( Sao em thấy cá người ta cứ thấy tay là nó chạy theo toáp còn cá em thì đưa tay vào nó sợ là sao ???,nuôi cá La Hán cái thú vui là cá biết đùa giỡn,chạy tay,con cá em thiếu hết 2 điều này,pác nào biết "huần luyện" vụ này làm ơn chỉ em với!!!![-( [-(

2. verasasu

verasasu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bác được mấy tháng rồi ??? Bác phải cho cá ăn ít lại, sao đó mới tập cho cá bơi theo tay mình , tư từ nó cũng theo thui , vấn đề chĩ là thời gian thui, cố lên nha đừng nản lòng b-( .

3. F-22

F-22 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái này bạn phải huấn luyện nó chứ, lúc đầu khi cho ăn, đem cần tay rùi nhá nhá nó,
    cho nó chạy theo...riết rùi nó quen thui mà :p

4. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Bạn nên cho em nó nhịn khoảng 1 ngày,cho cá sặc vào cho em nó dí cho sung lên đi nhé.khi cho ăn nên hành động nhẹ nhàng thôi,tốt nhất là cầm trên tay hoặc thả từ từ cho em nó ăn sau này sẽ dạn và sung lên thôi,hay bạn thử cầm tấm kiếng di qua di lại cho em nó dí đi nhé,như vậy cũng làm em nó sung lên đấy bạn àh,từ từ sẽ chịu giỡn với tay bạn thôi.cần thẩn kẻo em nó cắn đấy nhé.Thân

5. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác nói sao chứ em chẳng có thời gian để tập hay giỡn gì với nó cả,mà em để tay đến đâu nó đều đi theo tay em cả,em chỉ cho nó soi gương thôi à nghen,đây là vấn đề nan giải ko phải muốn con nào đi theo tay thì nó sẽ đi theo đâu!!!!

6. lethe711

lethe711 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ờ cũng đúng. Nhưng mà nếu có thời gian bạn nên cho tay vào hồ để cá dạn hơn. Tât nhiên là fải làm từ từ và nhiều lần chứ làm mạnh bạo quá cá sẽ càng nhát hơn.Mỗi ngày một tí sau khoản 1 tuần sẽ có hiệu quả liền. Nên đặt cá ở phòng khách nơi có nhiều người như vậy cá sẽ quen với việc có người, quen với tiếng động như vậy sẽ chạy tung tăng đùa giỡn tự nhiên!!

7. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho ăn ít lại, mỗi lần ăn cầm cục đồ ăn dí dí ngoài tủ kiếng. Cho ăn thì đừng thả vào hồ cho cá nhảy lên đớp. Em làm vậy kô giờ em thò tay vào nâng con cá lên nó cũng chả làm gì, lâu lâu buồn bơi theo đớp tay :D

8. onlyyou1511

onlyyou1511 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác cứ làm như anh em đã mách! cho cá đói 1 tí, sau đó lấy tôm nhứ nhứ dưới nước cá sẽ chạy lên đớp ngay, lâu dần cá thấy bạn quơ tay là chạy theo, cái này là hình thức tạo phản xạ có điều kiện cho cá thui mừ, thời Bác hồ đã nuôi cá chép và mỗi lần cho ăn là gõ kẻng rùi hhihihi. cá nhà em mỗi lần thò tay vào dọn hồ sợ lém. nó táp cả tay của em lun!!!!

9. king hoangde

king hoangde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cái này em nghĩ bác nên tập từ nhỏ đó như con cá nhà em từ nhỏ em không bao giờ vứt đồ ăn vào liên tục cả mà cứ để nhử nhử trên mạt nước cho nó nhảy lên đớp vì thấy em làm cô em bắt chước làm theo theo nên đã bị nó nhảy lên cắn vào tay 2 lần xướt cả ngón tay hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

10. sanlatui

sanlatui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của em củng vậy .Nhưng mà đã nuôi được 3,4 tháng gì rồi , ko hiễu sao mà cá nó cứ ngoảnh mặt làm ngơ à

11. loc1991

loc1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    các bác sao chứ em thì lúc cá ko chạy theo thì chán nhưng lúc nó chạy theo rồi thì sợ vì ko những nó chạy theo mà còn cắn nữa chứ.hihihi nên ko dám thò tay vào là vậy....hix

12. Ducthang

Ducthang New Member

Thích đã nhận:
    0
    minh bot cho ca an ca doi la chay theo a truoc khi cho ca an minh dua tay len truoc mat kien minh cu dua qua dua lai lau dan thanh thoi quen a

13. loc1991

loc1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cái chú nì mình nhắc nhỡ lần sau nhớ là phải ghi dấu đó ghen đọc muốn lòi con mắt ra luôn...~X(

14. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    xỏ dây vào mũi nó rồi dùng tay kéo đi như dắt bò thì nó đi theo thôi, hi hi hi ...........................................

15. lahanviet2007

lahanviet2007 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho nó đói đi, 1 ngày cho ăn 1 bửa thôi, 1 tuần sau nó chạy theo tay liền hà bạn ơi, mình đã thử 2 con thành công rồi

16. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái này thì bạn cho cá soi gương nhiều vô, để cho cá đá nhưng đừng nhiều wá để ko thôi nó lờn. Thử đi bạn nhá . Chúc may mắn!!!