cá la hán ăn gì???????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi love, 4/11/07.

1. love

love Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có nuôi 2 con cá la hán (cỡ 2 ngón).Mính nghe nói cá ăn nhiếu sẽ không lên đầu ,điều đó có đúng không?sáng mình cho ăn tép,chiều cho ăn lên đầu,tối thí ăn lên màu.Chế độ như vậy được chưa???giúp mình với.Cảm ơn nhiều

2. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ăn nhiều sẽ ko lên đầu ??? << mình mới nghe. Ăn nhiều tất nhiên sẽ lên đầu nhanh nhưng chế độ ăn phải thích hợp và tất nhiên là đủ dinh dưỡng, gù của cá tập trung rất nhiều protein vì thế cho ăn thức ăn giàu potein thì cá sẽ mau lên gù tuy nhiên cũng còn phải có yếu tố giống tốt nữa. về chế độ ăn của bạn thì có 1 số vấn đề,
    sáng cho ăn tép<< tốt, chiều và tối nếu như cho mỗi thức ăn viên thì ko tốt cho lắm, bạn nên tăng 2 bữa tuơi và gộp cho ăn 2 loại thức ăn viên thành 1 bữa tối thì sẽ tốt hơn. Có thể đổi tép thành tôm đông lạnh.

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình nhất trí với bạn Long, nuôi cá La hán từ nhỏ đến khi ra đầu bự là cả một vấn đề nghệ thuật đấy. Quan trọng nhất bạn phải nhớ nhà nông thường nói câu này : Nhất giống - Nhì phân - Tam cần ( cần mẫn chăm chú cá yêu đó. Hiiiii chúc bạn thành công nhé

4. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    cái câu này hình như mình mới nghe lần đầu kô biết mình có nghe nhầm kô chứ người ta nói là : " Nhất nước nhì phân , tam cần tứ giống " , Nhưng câu đó là của nhà NÔNG còn nhà nuôi cá như chúng ta thì : " Nhất giống - Nhì phân - Tam cần " ( cần mẫn chăm chú cá yêu đó ) thì cái đó mới đúng :) :devil:

5. lethienbao

lethienbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà em có 1 con king kim cuơng khoảng chừng 2 ngón, vậy em nên cho nó ăn ngày mấy cử là được

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Ba đến bốn cữ hàng ngày xem kẽ hai loại thức a9n tươi và khô. cá bạn lên đầu bự nhé

7. channuoi

channuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá em cho ăn 2 loại tôm đông lạnh cùng lúc hạt không được không ah?
    cảm ơn các bác!

8. Mr.Bô

Mr.Bô Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    à, em cho cá của em ăn trùng huyết đông lạnh, em nghe bạn em nói ăn trùng huyết cá sẽ bị rớt châu, dzậy có đúng hok các bác ?

9. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    minh cho ăn ngày 3 lần. sang ăn bảy màu, trưa ăn thức ăn, chiều ăn thằng lằng thế được ko cá mình Là kim cương đỏ mới 2 ngón tay thôi