cá la hán bị gì?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi talein, 4/1/06.

1. talein

talein Active Member

Thích đã nhận:
    0
    anh em ơi!Em la hán bị gì mà cứ ngồi một chỗ rồi một lúc sao cá nổi điên và cắn tay mình rồi,nó bự cỡ 3 ngón được nuôi 2 tháng.Anh em nào cho biết vì sao con cá la han của mình lại nổi điên?[-( [-(

2. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Có thể tại bạn hay thò tay vào bể, phá rối sự bình yên của nó nên nó mới nổi điên thôi. Cá mình mà bị quấy rối khi lau chùi hồ còn đánh mình chảy máu tay nữa đấy.

3. talein

talein Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Không phải lau chùi hồ lúc đó mình lên kiểm tra mấy con la hán.Nó vẫn bình thường,mình chỉ bỏ cái tấm gương soi vào thì đột nhiên nó tới cắn tay mình luôn.

4. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    oh no. Bạn nên để kiếng bên ngoài vì cá ko thích có vật thể lạ(kiếng hay tay người)thò vào hồ đâu. và bạn nên mua vài con cá nhỏ cho nó dí

5. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hà hà ,cá của bạn xung ha giám cắn cả người quen cơ đó

6. talein

talein Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hai tháng qua,tôi thò tay vào bồn mà nó không có cắn tay mình, nhưng bây giờ nó lại cắn cả tay của người quen.Mình để nó chung với mấy em la hán trong một vách ngăn không cho nó cắn mấy em của mình,nó nhìn mấy em nên muốn cắn chết luôn.Cách đây không đầy hai tuần nó cắn một em la hán và sau đó chết.

7. thientainuoica

thientainuoica Member

Thích đã nhận:
    0
    sao cá la hán nhỏ của em bị con la hán kia to hơn nó (có vách ngăn) hù . bây giờ nó đen si như cục than vậy . mấy bác có thể chỉ giúp em ko ? ma bây giờ khỉ đỏ giá bao nhiêu vậy và em có thể mua no ở đâu ?

Last edited: 10/1/06
  8. SPHERE

SPHERE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Minh co 1 em Khi do rat du, neu de tay tren cao khoi mat nuoc 1 tac hon la no bay len can , con bo tay xuong thi khoi phai noi !!! Co bua minh gian qua vi no can , bo doi em cung 2 ngay , no cang dien hon!!!

9. dangtam

dangtam Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mìnhho3i cá rồng đỏ tui đang rất xung tự nhiên hôm đó vô phòng làm nó giật mình mấy lần,nó bay ra khỏi hồ ,đập vô thanh kiến và san hô quá trời,giờ làm như nó bị stress,đứng yên trong góc hồ,mang đập rất nhanh,lâu lâu thấy người nó cũng lũi tùm lum vô thành hồ.không ăn 2 ngày rồi,không bơi,nhưng khi mình trùm hồ lại hết khi về đêm thì nó mới bơi,vậy mình nên làm sao?,không lẽ trùm kín hồ hoài,không cho a7n hay tiếp xúc cá,mình tăng nhiệt độ hồ lle6n 31 độ rồi.Còn cây sưởi của tui sao cứ 5-10 phút là nó chạy (sáng đèn)vậy dù chỉnh 26 độ nhưng nhiệt trong hồ là 31 độ vậy nó cũng chạy(lâu lâu(5-10phu1t) sáng đèn?)