Cá la hán bị lủng mặt lổ to như đầu tăm xìa răng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi jackmickey, 1/10/13.

1. jackmickey

jackmickey New Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà mình có con thái đỏ lai bị những chấm trắng ngay mặt to cỡ đầu tăm xĩa răng mình chữa bằng cách cho thuốc tetracilin 500mg 1 viên 20l nước + cắm sưỡi 31 độ + sủi khí sau 8 tiếng bỏ thêm 1 viên nữa ngâm liên tục trong 5 ngày như bác Minhquang1976 hướng dẫn ,hôm trước thấy những lổ nhỏ đó đã thu lại nhưng vẫn còn màu trắng nhìn kĩ mới thấy được tưởng là đã hết bệnh nhưng giờ thì nó phát ra lớn hơn chút ,rồi mình chuyển qua sài thuốc chai số 2 chữa bệnh nấm mua bên lucky2 không sài lại cách cũ nữa sợ lờn thuốc nhưng vẫn không hết , anh em có kinh nghiệm giúp mình chữa dứt bệnh này giúp mình với ,có khi nó hết rồi lại bị lại không hiểu do nguồn nước hay là bị gì nữa ,hiện gio mình hết cách hết biết chữa làm sao cho nó hết hẳn anh em giúp mình với hic hic botay.com rồi:crying::crying::crying:

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Có lẽ bạn nên chụp cái ảnh roiì úp lên đây thì mọi người tư vẫn sẽ chính xác cho bạn hơn vì cá bị bệnh có nhiều loại bệnh lắm.