cá la hán bị nổi sọc đen

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi viendong1970, 11/8/07.

1. viendong1970

viendong1970 Active Member

Thích đã nhận:
    4
    em được người wen cho 1 con cá
    lúc ở nhà người đó thì cá vãn bình thường
    thế nhưng mang về nhà em thì nó sậm màu lại va nổi sọc đen
    nó vẫn ăn uống bình thường như chủ cũ của nó đã hướng dẫn em (ngày 2 con cá chép con)
    cho em hỏi có cách nào cho cá lên màu lại dc ko,cá em to bàng bàn tay vậy cho cá ăn ngày 2 con chép con có ít quá ko ạ ?

2. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    trời đất ơi , cá bạn to bằng bàn tay rồi mà một ngày cho ăn chỉ có 2 con cá chép thôi sao.? cho ăn như vậy thì đủ cho cá khỏi chết mà thôi , ngày bạn có th gian cho cá ăn ít thì 2 hoặc 3 lần . mỗi lần như vậy thì cho cá ăn vừa no là tốt (đừng có no wá).thì cá mới phát triển được chứ .cá bạn bị sọc đen thì do đổi chổ ở mới,lạ nước và cũng có thể bạn đặt hồ ở chỗ nhiều người wa lại wá nên cá nhát đó.bạn cắt miếng kiếng soi , gắn bên cạnh hồ cho cho nó soi. từ từ rồi nó trở lại bt thôi.

3. Quang Minh

Quang Minh Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào cả nhà ! Mình mới chơi cá Lahan được 2 tháng và mới gia nhập diễn đàn còn có nhiều điều chưa biết hết về bệnh cá. Cá mình cách đây 04 ngày tự nhiên bị đen thui một nửa- nhưng chỉ của một bên người, từ bụng trở xuống đuôi. Hôm nay minh thấy đỡ hơn nhưng vẫn còn đen lắm, nhìn rất kỳ cục và mắc cười, cá vẫn khỏe và ăn uống bình thường. Cá mình có phải bị nổi dị ứng do ăn uống hay theo mùa giống như ở người không ae? Rất mong nhận được sự chỉ giáo của các huynh đệ. Cảm ơn nhiều.