Cá La Hán - Blue Sapphire

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi tuanpham1972, 7/8/06.

1. tuanpham1972

tuanpham1972 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    200
    Mình vừa mới tham gia vào Diễn đàn này, rất thích và cũng mới sưu tầm nuôi La Hán chơi vui. Mình vừa mua 2 con có tên là Blue Sapphire vừa nhập từ Thái Lan về khoảng 1 ngón út. Các bạn cho mình hỏi có biết loại này không, nuôi có đẹp không? Tương lai có đầu không? Mình thấy nó hơi lú đầu được chút. Mong các bạn hướng dẫn dùm nha, mình đang cho ăn Tôm cắt nhỏ. Cảm ơn nhiều.

2. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    hihi mình xem bài bạn ròi. bạn nên pot hình cá lên đi.mới biết mà nhận xét chớ.

3. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Em cũng mới như bác nè,bác pot hình lên đi!Nhiều anh em trong 4r này tích cực lắm,họ sẽ giúp bác liền.Nhưng mà em thấy cái tên Blue Sapphire nghe lạ quá!Bác mua nhiêu thế?

4. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    cái tên Blue Sapphire là có thật đấy, loại này Châu rất đẹp còn đầu thì hình như là hơi yếu. mình có 1 em khoảng hơn 2 ngón tay, màu châu đẹp lắm nhưng đầu thì yếu lắm, Bạn mình cũng nuôi 1 em và cũng tình trạng như thế.

Last edited: 9/8/06
  5. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Anh CONGVINH nói đúng đó,màu châu nó đẹp lắm,em cũng nhìn thầy rui,nhưng còn vụ đâu yếu thì em mới biết.EHhehe,cám ơn anh CONGVINH nha.:):)

6. Who is fish

Who is fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Giống này là giống mới hả mấy anh .Em mới nghe tên tưởng mấy hàng nó mới đặt tên .Thì ra là có thật.Có bác nào post hình cho em coi với

7. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    đâu phải giống mới đâu anh WIF,em thấy nó lâu rùi,nhưng vì kô rành nên em kô dám mua.:):)

8. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Không biết là con cá như trong ảnh này có được gọi là Blue Saphire không ? Nếu không phải thì ai có ý kiến về tên gọi cứ nêu lên nhé !
    .[​IMG][​IMG]

9. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    cá bạn đẹp lấm. nó lớn bao nhiêu ròi ?. châu nó nổi điều đó. con nầy mình nghe mấy bác bán cá nói , nó là con châu phước lọc thọ. nhưng theo mình nó là con châu lai với con hoàng kim, hây khỉ đó.

10. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Không phải Blue Saphire. Con này là ORIGINAL KAMALAU. Blue Saphire châu màu xanh óng ánh và có chữ.

11. Haichuong

Haichuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Mình cũng nghĩ nó là Kamalau.Nhưng con này phải nói là đệ nhất Kamalau.

12. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Em ORIGINAL KAMALAU mà bác Công Vinh nói đẹp ấy chứ!Bác anhthuyen mua ở đâu thế?Bi nhiêu? Bác nào có hình em Blue Saphire thì khè ra anh em xem với nhe!

13. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    ORIGINAL KAMALAU em có 1 con nè......bằng bàn tay...đầu u 1 cục thịt ...hôm nào rảnh post hình cho coi .....he he he đặc biệt vô giá...nên k có bán....( Em đùa chứ k mua bán nhé...)

14. tuanpham1972

tuanpham1972 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    200
    Cảm ơn tất cả các bạn nhiều lắm, bạn Cong Vinh nói đúng lắm, Blue Sapphire có châu màu xanh + chữ nữa, châu nhiều và đẹp lắm nên mình mua về nuôi thử (cá bột thôi) nên giá cũng hơi mềm (rẻ hơn 1/2 King Kamfa), vừa mới lú đầu nên không biết sau này đầu có yếu không? nếu vậy thì hơi uổng nhưng nhờ có châu nhiều và rất đẹp, để mình nuôi lớn chút rồi các bạn help mình post picture lên này nha. Mình không biết cách làm. Cảm ơn tất cả nhiều lắm, mình chỉ cho nó an Tôm lột vỏ thôi. có ok không các bạn?? Thân chào. Rất mong nhận được ý kiến của tất cả các bạn nhiều nha. Mình chỉ vừa nuôi cá khoảng 1 tháng nay thôi.

15. hoangkts

hoangkts Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác Công Vinh nhận xét đúng 100%, em nay ORIGINAL KAMALAU, bác nao mua ghé dường Bắc Hai-Q10, bên hông công viên, ở đó còn mấy em, giá 550-600k,cá bằng ban tay, xin lưu ý ở đó có 2 tiệm, mìmh ko nhớ!

16. kenaramis

kenaramis Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà tui cũg có 1 con y hệt của bác(con của tui khỏang 2ngón tay)nhưng có thêm ít chữ ở mình,mua 500k,mà người bán bảo la Baccara lai,chắc bị lừa ruih,hic

17. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Blue Sapphire của mình đây. Màu, châu, kỳ đuôi... thì đẹp nhưng đầu thì chán lắm. lớn hơn 2 ngón rồi mà chả thấy đầu cổ gì hết.
    [​IMG][/URL][/IMG]

18. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    heheheh,Vậy là đúng rùi.Gần nhà em bán giống này nhìulắm,cá bột hình như là 80-120k/chú thì phải.hehheheh