Cá La Hán của ai-armani

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi ai-armani, 24/4/06.

1. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Em nuôi cá đã 6 tháng trời nay rồi định đem bán nó vì nó là con srs có đầu nhưng ko bự,nuôi hoài mà nó ko lớn thêm tí nào,trong khi nó anh em của nó thì wá đẹp,tới hôm nay vô tình em phát hiện 1 điều nó là con cá mái,nó mới vừa đẻ ra 1 đám trứng nhưng vì ko biết là con mái nên em ko cho con trống vô ở chung,thật tiếc
    đây là hình ảnh con "vô tình lượm được cục sình"
    Ngày mai em sẽ chụp hình nó và thành wả của nó đã đạt được
    ANh em của nó đây,nhìn dàn cờ vầy y chan,chỉ khác con mái chưa lột,

2. phuphansgn

phuphansgn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chúc mừng bạn đã trúng đậm rồi đó. lần sau nó đẻ được thì bán cho mình 1 em.

3. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Trời ơi Ái vô tình lượm được nhiều quá đi ,chúc mừng nhé!

4. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    wow, 2 em này nhìn ghiền quá, bạn cố gắn kết hợp cho tụi nó nhé, nếu có tin vui thì thông báo cho anh em với nhé. Em mong đợi đàn con cháu của 2 em này.

5. cuong_2485

cuong_2485 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hey da.Bác ái cứ may mắn thế này thì chả mấy chốc mà giàu to đấy.Lần sau bác thử cản xem có ra được cá con không bác Ái nhé.Nếu trứng nở thí báo cho anh em mừng nào.

6. ai-armani

Thích đã nhận:
    95
    ok.Mình chắc chắn sẽ cho ra một bầy con tuyệt đẹp,nếu bạn nào thích tận hưởng con cá mình thì cứ tới nhà thì sẽ thấy,một điều wan trọng nữa là con cá mái đó ko có vết đen,nếu nó ko đẻ bây giờ nó đã chuyển hộ khẩu qua nhà chủ mới rồi,nói chung mình cũng có fần rất rất hên trong đó,vì máy chụp hình fải trả cho người ta rồi nên mai mình chụp bằng dt ổ trứng của nó
    chuyện thứ 2 là mình ko cho nó ép với con srs được vì con trống ko đẻ được(triệt sản rồi),nên nó chỉ ép được với con rồng xanh của mình thôi,
    Có chuyện mình kể cho mấy bác nghe là hồi đó mình cũng bán mấy con tương tự cho anh em trên diễn đàn ko biết có anh em nào bắt trúng con mái ko nữa ,hồi đó mình đăng bán con này có 500k thôi mà chẳng ai thèm mua,bây giờ nó là cá mái thì giá cũng lên trên 10 triệu,vì màu nó cực đỏ và đầu thì bự nhất từ đó tới giờ mình mới thấy trong dàn cá mái của mình,thật vui vì hôm nay mình đang đi sửa xe thì thằng anh báo "mình có con cá mái đầu bự lắm"vừa nhận được tin nhắn thì mình gọi về liền và hỏi "bộ mày mới mua cho tao ha?"nó nói là con srs đẻ,mình cũng chẳng biết con nào,khi về thi muốn tè xỉu con srs"trống" bây giờ đã đẻ trứng ,đúng là "vô tình lượm được cục sình"
    chắc chắn mình sẽ cho ra một bầy cá con "sock châu" đợt hai,Nhưng mình ko hứa trước vì chưa cho thử,không biết con trống có chịu nó ko?nhưng mình chắc chắn sẽ thử,nếu có tin tốt lành mình sẽ bán cho anh em,bảo đảm bầy đó chắc chắn tuyệt đẹp

7. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Đọc chuyện kể của bác tôi chả hiểu gì cả .................................................

8. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    bác Ai nay lụm đc cục sình bự quá. chúc mừng chúc mừng......................

9. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bác ái ơi mình đăng kí trước 1 em nha,nhớ chừa nha,chúc bác luôn luôn hên để anh em có cá đẹp nuôi ha bác

10. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bó tay bác Ai luôn...nuôi cá gì đâu mà ko phân biệt được giới tính nó vậy.Nhưng dù sao cũng chúc mừng bác có con cá mái chiến quá.

11. Who is fish

Who is fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá của Ái đẹp ,chừng nào buôn nhớ nói amh em ,mình củng xin đặt một con

12. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con ở dưới đẹp lắm đó . Sao lúc này hình như 4rum của chúng ta ai cũng nuôi khỉ hoặc spr hết vậy ????

13. ai-armani

Thích đã nhận:
    95
    ko fải là mình ko phân biệt được cá mái,nhưng nếu bạn nuôi con cá của mình thì chắc chắn bạn sẽ tưởng lầm là con trống thôi,nó mà ko đẻ ra trứng thì em cũng chẳng biết nó có fải là con mái hay ko nữa,

14. ai-armani

Thích đã nhận:
    95
    Thêm một cục sình to nữa nè

hồi chiều này cặp cá của em vừa hạ sinh khoảng 3000 trứng,trứng rất to,và rất tốt,hy vọng lần này cá con ra đẹp,em đang chờ thêm 2 ngày nữa mới biết trứng có đậu được ko nữa,Nhưng chắc chắn là đâu vì con trống này rất giỏi,Hy vọng 1 tháng rưỡi sau các bác sẽ có cá đẹp giá rẽ để mang về chơi
    cha rồng xanh+mẹ rồng đỏ,cả hai đều đầu bự hết
    Hình của chúng nè
    Con cha lúc chưa cho đẻ
    Con mẹ lúc chưa cho đẻ
    còn đây lúc nó đang dọn tổ
    ngày hôm nay lúc 5g chiều giờ GMT+7 chúng đã hạ sinh ra một đám trứng tuyệt đẹp
    sao ngộ wá,em ko biết con trống của em chắc đầu hơi wá,sao mà bỏ con mái vô đầu nó sẹp đi 3 lần so với bình thường
    con mẹ đang chăm tổ trứng,đầu con mẹ thì là đầu hơi rồi,dẻ xong nó to hơn trước nhiều và lúc bắt cá mẹ ra e sờ vào thấy mềm và rất căng

15. thanghq

thanghq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Bác ai chừng nào bác cho srs đẻ bác nhớ báo cho anh em nhe. Em là thành viên mới, nhìn cá của bác ghiền quá. Chừng nào có cá con bác nhớ báo, em qua bắt 1 em về chới.

16. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hi vọng hai con rồng của bác sẽ cho ra bầy cá con đẹp để anh em có cá chơi.hai con này chiền đấy

17. ai-armani

Thích đã nhận:
    95
    qua quá trình diều tra cá đẻ tới bây giờ được 20 tiếng rồi em fát hiện 1 số trứng bị hư,và nhìn tổng số khoảng 3000 trứng,em định nuôi hết để có cá bán,và lựa ra những con đẹp bán cho mấy bác,nhưng ko biết làm sao hết,mấy bác cho y kiến em nên để lại bao nhiêu con (nếu nó đậu)
    nói chung nhìn tổng quát thì khoảng 2800 trứng vẫn còn rất tốt,màu vàng ngà và nhìn trứng rất trong (trứng chưa hư)
    hy vọng lần này sẽ được 1 mẽ lớn đây,con mái và con trống đã được tách ra,theo tình hình chung thì con mái đầu sẹp đi nhiều,và con trống đang trở lại thời kỳ" hoàng kim "
    sao ngộ wa các bác ơi,khi đẻ con trống sẹp đầu còn con mái thì lên đầu,ngộ thiệt,nhung sau khi đẻ con trống llên đầu lại và con mái sẹp đầu xuống,đúng llà tỷ lệ nghịch

18. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ặc ặc..bác ái hỏi ngộ quá...cá trống xẹp đầu là phải rồi...vì nó phải thụ tinh cho 3000 trứng mà....thì mất biết bao nhiêu chất dinh dưỡng.(cái này nếu bác nào có vợ rồi thì biết có mệt hay ko nè hihihi...).Còn cá mái...thời ki đẻ là lúc cá hung hãn nhất,và cá LH càng hung dữ thì đầu sẽ to ra mà.

19. ai-armani

Thích đã nhận:
    95
    Sáng nay lúc 10h sáng,mình thức dậy thì nhận được tin mừng,đám trứng giữa rồng xanh và rồng đỏ thành công tuyệt vời,đậu khoảng 1000 trứng,chắc cá con ra ok lắm,Hẹn các bác 1 tháng rưỡi nữa gặp lại các bác nhe,bây giờ em fải chuyên tâm nuôi nó lớn lên để chia sẻ với anh em trên diễn đàn với giá rẻ,
    thân chào

20. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    ráng nuôi nha bác ,hẹn bác 1 tháng rưỡi nữa em sẽ qua cướp 2 em nha,vì kinh phí có hạn và hồ thì có giới hạn,khà khà