ca la han cua em

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi trung_208, 17/4/06.

1. trung_208

trung_208 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chào các bác,em mới tập nuôi cá la hán , em có một chú ,to khoang 4ngon tay mong các chỉ giáo cách cham sóc ,em xin cám ơn trước

2. Tapnuoilahan

Tapnuoilahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng vừa nuôi nhưng chưa biết cáchthay nước, tại sao mỗi lần thay nước fải bỏ muối vào cho Cá không sốc.
    Cảm ơn mọi người nhiều.

3. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1

Vấn đề bạn hỏi đều có rất nhiều trên diến đàn rồi , Chịu khó tìm lại đọc nhé .

4. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện diễn đàng đang có bài của bác Quymatden đang hỏi về vấn đề này đó, mấy bác đọc ở bài đó đi nha.

5. nhoc_ty

nhoc_ty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thực ra tự học rồi kiểm chứng lại kiến thức trên diễn đàn sẽ làm các bác tăng công lực, tiếc là 2 bác mới chơi ở xa quá, không giao lưu đc,
    cá của mình đẻ rồi, mình định sẽ chia cho những người mới chơi cho chăm cho có kinh nghiệm.....

6. Tapnuoilahan

Tapnuoilahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn Nhocty nhiều, mình chính thức sáng thứ 7 này mới rước Lahan về nghe cửa hàng giới thiệu loại cá mình mua là Huyết rồng, đỏ phần trước và có châu hai bên khoảng bằng 3 ngón tay người lớn , giá 600k không biết có mắc không ? hay là mua loại khác nhờ bạn hướng dẫn nhé,
    Chúc bạn vui khỏe

7. nhoc_ty

Thích đã nhận:
    0
    bạn mô tả vậy cũng hơi khó cho mình, ........... theo kinh học lóm của người khác, ngta nói cá có giá trị ở cái đầu của nó, nếu bằng 3 ngón tay mà đầu nó to hơn viên bi, nhô ra ngoài nhiều, màu sắc đẹp, châu nhiều thì chắc giá đó là okie, có khi là rẻ nữa,... chúc bạn có cá đẹp như ý.

8. trung_208

trung_208 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nhoc ty oi có thể chia sẻ kinh nghiệm cho cá la hán đẻ cho mình được ko .!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! có gì gửi mail cho mình :" bactrung_223@yahoo.com " em xin cám ơn trước,thanks!!!!!!!!!!!!!

9. nhoc_ty

Thích đã nhận:
    0
    okie, mình sẽ cố gắng thôi, mình cũng mới chơi cá thôi, nói là kinh nghiệm vậy chứ toàn là làm liều rồi rút kinh nghiệm, hehehe có gì bữa nào online 8 chơi! add nick của mình vao nhấy clgnhatnam@yahoo.com

10. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cho mình hỏi Kamfa đỏ có lột như khỉ đỏ ko hay nó đỏ từ nhỏ. Mình có 1 con ko bít có phải là kamfa đỏ ko hay là kim hoa. Dạo này nó cứ đen đen để kiếng vô đá thì nó trắng trở lại ko bít bị gì, ko bít có phải nó đang dậy thì ko.