Cá La Hán Của Mình!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Kimmaluu_DO, 6/9/06.

1. Kimmaluu_DO

Kimmaluu_DO Member

Thích đã nhận:
    0
    Đã 2 lần thử post ảnh bây giờ mình mới biết cách hehehe (ngu lam ma).Sau đây là hình 2 con cá của mình mong các bạn cho biết tên của chúng và đánh giá hộ mình với nhé.Cảm ơn mọi người nhiều.
    Con thứ 1:
    [IMGo]http://i103.photobucket.com/albums/m123/Kimmaluu/06092006063.jpg[/IMGo]

Con thứ 2:
    [IMGo]http://i103.photobucket.com/albums/m123/Kimmaluu/06092006065.jpg[/IMGo]

2. tughe

tughe Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Con thứ nhất thì mình đoán là king nhưng ko biết rõ là king gì ( "Kênh" 7 hay "kênh" 9). Còn con thứ 2 là big head rồi. Nhưng sao em thứ 2 đầu nhỏ xíu vậy, vì giống này thường có đầu to lắm. Bạn cho biết kích cỡ của 2 em như thế nào để bà con dễ đánh giá chúng.
    Nên cho ăn thịt bò thì nó lên đầu tốt lắm đó.

Nhưng thịt bò thì mắc lắm đó!!!!!!!!!!!

3. Kimmaluu_DO

Kimmaluu_DO Member

Thích đã nhận:
    0
    con thứ 2 của mình mới có bằng 2 ngón tay thui.mình mua nó khi con bằng ngón cái.dạo này thấy nó lớn nhanh lắm đầu cũng bắt đầu nhú rồi.Mình chụp bằng đt nên hơi mờ.có hình nưa nè mọ người cùng đánh giá tiếp nhé

4. Kimmaluu_DO

Kimmaluu_DO Member

Thích đã nhận:
    0
    con thứ 2 của mình mới có bằng 2 ngón tay thui.mình mua nó khi con bằng ngón cái.dạo này thấy nó lớn nhanh lắm đầu cũng bắt đầu nhú rồi.Mình chụp bằng đt nên hơi mờ.có hình nưa nè mọ người cùng đánh giá tiếp nhé

5. Kimmaluu_DO

Kimmaluu_DO Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn bạn mắc tới đâu thì vì tương lai con em chúng ta mình cũng sẽ phấn đấu cho chúng ăn thịt bò hehehe

6. bat_tien_89

bat_tien_89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em lại nghĩ khác...
    Theo em, con (1) 70% là Kim Mã Lưu, con (2) là Kim Hoa lai. Ăn thịt bò chưa chắc cho kết quả tốt, bác Kimmaluu DO nên cho con (2) ăn 2 ngày tép lẫn 1 ngày cá con.

7. Kimmaluu_DO

Kimmaluu_DO Member

Thích đã nhận:
    0
    thế à?cảm ơn bạn mình hiện tại vẫn đang cho con bé ăn tép thường xuyên ngày 3 bữa ăn lẫn với cả JBL.còn con to tuy không đẹp bằng nhưng nó khôn lắm...mình quý nó nhất hihihih

8. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Uhm. Mình cùng ý kiến với bạn bat tien 89 đó, con thứ 2 có lẽ Kim Hoa lai Rồng đó, chữ nghĩa gì mà quá trời... hehe nhiều vậy nhìn mới đã. Mình thấy sáng hay trưa thì cho ăn tép (hoặc cá) chiều tối thì cho ăn thức ăn khô. Vậy là ok nhất.

9. kingmax1987

kingmax1987 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con thứ 2 nhìn khá đấy bác............................

10. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con thứ 2 chắc chắn là kim hoa lai rồi,nếu như nó lớn lên mà không bị lột hết chữ thì anh sẽ có 1 con cá tuyệt đẹp luôn đó nha,chúc cá anh đầu càng to và châu với màu càng rực rỡ càng lang rộng ra thêm cho cá đẹp hơn hen.

11. Kimmaluu_DO

Kimmaluu_DO Member

Thích đã nhận:
    0
    Thêm Vài hình rõ nét

Hôm qua mình up lên nhưng búc hình hơi mờ nên hôm nay quyết định úp lại vài bức rõ hơn để mọi người

12. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    bây giờ hình rõ rồi đó bạn.con này là king 1000% luôn.cá khá đó.ráng nuôi nha bạn.:)

13. hieu_nb

hieu_nb Member

Thích đã nhận:
    0
    em cũng đã chụp ảnh cá nên cũng có một chút kinh nghiệm muốn chia sẻ với bác: lần sau bác chụp thì bác tắt flas đi rùi bật đèn trong bể lên sẽ chụp được cá như thật,kinh của bác đẹp quá bác mua bao nhiu vậy bác