Cá La hán của Newbie tui!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hai_tran, 11/4/08.

1. hai_tran

hai_tran Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bro, thảm khảo trên diễn đàn đã lâu, hôm nay em mới mạnh dạn gia nhập diễn đàn mong chỉ giáo!
    Số là nuôi cá La Hán chóp chép cũng 2 năm nay gòi, toàn của ng ta cho, và các chú cá La hán không lên đầu từ từ được trả về Kênh Nhiêu Lộc hết, đúng là "Của Thiên trả Địa", chán quá móc hầu bao ra Nguyễn Thông quất đại 2 con cá bột, các bro đánh giá dùm em, được hay không để em biết trả nó về đại dương sớm lun, thx all!
    Con thứ 1: Tiệm ghi là La Hán King Kamfa (nghe nói giống này hơi bị có vé nên múc lun, lúc mua em nó là cá bột, híc, nhỏ và mõng như con cá cơm, mà giá nó 230k:D, lỡ yêu rồi chơi mài lun, hôm nay em nó được 2 ngón gòi (3 tháng)
    Con thứ 2: Tiệm ghi là La Hán New King (chắc ng ta gọi là King lai), con này cũng chỉ bằng ngón út nữ giới, đen thui, Giá em nó là 85k thôi, em này lớn nhanh hơn, cũng 3 tháng mà hơn 2 ngón luôn rồi:
    Mong các bro đánh giá thiệt tình, 2 con này sở dĩ lâu lớn là vì đều bị bệnh đường ruột, mình dưỡng bệnh cả tháng (lúc bệnh thì nó chả ăn uống gì, nên không lớn), bi giờ hết bệnh rồi, ăn nhiều mau lớn lắm, đang cho nó ăn cá lóc con, kèm thêm hủ JBL, rất mong chỉ giáo, chân thành cảm ơn!

2. calvin171

calvin171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con king lai rất đẹp, tương lai rất sáng lạng. CÒn con trên nhìn cũng có tương lai lắm, nhưng mà chắc ko phải kkf wa', em này hình như bị lai rồi thì phải

3. hai_tran

hai_tran Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bro rất nhiều, rất mừng vì đã có người cho ý kiến bài đầu tiên của mình.

Con thứ 1 mình mua ở tiệm đầu tiền ngay góc ngã tư Nguyễn Thông - Lý Chính Thắng, không biết có phải Kamfa hay không, mà hỏi chủ tiệm thì nói tiệm luôn ghi đúng tên của mỗi loài cá, chắc bị lừa:D

4. hagiangth42

hagiangth42 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con thứ 1 mình nghĩ không phải là KKF đâu..................

5. boss686868

boss686868 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá kamfa bây giờ lấy đâu ra cá xịn. Việt Nam mình cùng lắm là loại F2 lai thôi. quan trọng là thích là đc. Cửa hàng bán gọi tên linh tinh thôi, chứ mấy nguời bán nguời chơi biết phân biệt là loại gì, cứ đặt tên bừa bãi, chả thế mà dân chơi cá VN không thể khá lên đc. Chào nhé chúc cá lên đầu theo ý muốn.

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Em sau thì đích thị là newking. Còn em đầu là king lai vì cái mặt của nó sao giống PLT quá. Hihi Góp ý thật tình đừng giận nha bạn.

7. kelvin_adriano

kelvin_adriano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng - tui cũng nghĩ như mọi ng ... Con thứ nhất chắc là KKF lai rồi bác àh...Nhưng ko sao, em nó cũng khá đẹp... Chắc sẽ có tương lai lắm đó :D

8. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Cũng không hẳn thế kingkafa xịn ỏ VN cũng có tầm 20% nó ở nhà đại gia dân chơi thứ thiệt 80% còn lại là king lai lằm trong tay chúng ta....ha..ha.. mà king lai cũng đẹp chán như em thứ 2 đó nhìn phê không?

9. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Em này đã quá lớn chút nữa thôi
    đẹp như king xịn.............................

10. UnknowN

UnknowN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đầu hơi nhỏ. Cho nó ăn thức ăn lên đầu hay cho nó cái kính đi.

11. hai_tran

hai_tran Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn mọi người đã nhận xét, đúng là "đi một ngày đàng học một sàng khôn", tạm thời thì mình cũng biết được 2 con La hán quả của mình là gì rồi, để thêm tháng nữa xem tụi nó ra sao rồi post hình nhờ các bro nhận xét tiếp, thanks all!

12. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con king lai đẹp lắm bạn ơi. con King Kafa thì như mấy bác pro nói hình như bị lai rồi. chúc cá bạn thật đẹp nha

13. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn đừng buồn vì ở VN làm gì có KKF xịn toàn là lai không nhưng có nhằm nhò gì miển thích là được, 2 em này thấy cũng có tương lai đó, bạn đừng cho ăn cá ròng ròng nữa vì nó không đủ protêin mà bạn cho ăn cá chép con vá JBL là được thỉnh thoãng cho ăn vài con tép nhỏ nữa. Nuôi chung hồ ngăn kiếng lại cho chúng nghinh nhau cũng kích thích mau lên đầu .

14. bebebangbong

bebebangbong New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nghe nói có một tiệm cá bán hàng đúng tên đúng giá lun mà toàn cá đẹp à

15. pinangtac

pinangtac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đầu mới nhú thôi hả?không đẹp lắm, nhưng cũng tạm được

16. hai_tran

hai_tran Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bro đánh giá nhìu lắm, nhưng có mấy bro đánh giá mà cứ có câu "đừng buồn" thấy cũng mắc cười, cứ đánh giá thoải mái, cá chứ gì đâu mà buồn với rầu hihii, được các bro đánh giá còn dzui nữa chứ, tự tay mình cũng cho trên dưới 10 con la hán xuống kênh nhiêu lộc rùi, buồn bã gì đâu:D.
    Tiện thể chưa đầy một tháng sau khi cho tụi nó ghép hồ lại luyện công cho lên đầu, post vài tấm cho 2 đứa tụi nó, lần này có đèn hồng phấn nên tụi nó trông khá hơn:
    1) Con KKF mà các bro nói nó bị lai đây: Con này luyện công có phần trội hơn, đầu nhú rỏ hơn. To lên được 3 ngón chẵn rồi.
    2) Con NewKing mà các bro nói tương lai "xán lạn" đây: Con này luyện công thì có phần tệ hơn, đầu kô lên còn thấy xuống:D, cũng to lên được 3 ngón chẵn luôn gòi.
    3) Còn con này nhi cô lai lóc chóc mới lụm giá 5k/em mua ở dọc đường, tật mình hể thấy La hán rẻ là mua, chả bít dòng giống là gì, em nó được 1 tháng tuổi, một ngón cái rồi:

Đầu gù ơi là đầu gù, đầu tụi nó không thấy gù mà thấy đầu mình gù trước gòi~X(

17. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chà em cuối mới lụm 5k. 5k mà đầu cũng được wa1 ta. Bác lụm đâu thế

18. hai_tran

hai_tran Member

Thích đã nhận:
    0
    Khà khà, lụm một lúc 5 em chứ không phải một em này, post em này vì nó nhú lên được chút, mấy em kia ai đến nhà làm "quà tặng" hết gòi:D. Lụm ở tiệm dọc đường Phan Đăng Lưu gần chợ Phú Nhuận, tiệm này cùi bắp lắm, có vẽ không rành cá lắm, mình hỏi giống gì thì bà ta cứ nói nó là giống la hán châu chữ, tại thấy nó có châu có chữ??? "pó chiếu", còn khoe pố mẹ nó đẹp lắm, ai mà chả khoe vậy!!! "nhức đầu"...nhắm mắt xúc đại 5 em, trả giá 20k/5 em cho gọn:D

19. louisnguyen

louisnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    dàn châu nhìn mát mắt quá.cá nhỏ đầu tốt.tương lai

20. shockboy

shockboy Member

Thích đã nhận:
    0
    sao anh mua hay thế , em mua cá bột ko biết bao nhiu lần , mà con nào cũng trên 100k , mà toàn dính cá mái ko ah , thấy bác nuôi cá đẹp em tuổi thân ghê