Cá La Hán của pxqthai,

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi pxqthai, 28/3/05.

1. pxqthai

pxqthai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em vừa mua được con này, trông thấy lạ chứ chẳng biết đẹp xấu thế nào và giá trị ra sao? Mong các bác bình luận giúp!
    Con này là trống hay mái vậy các bác? Ai biết nó là La Hán gì không? Xin cứ nhiệt tình phê phán! Xin cảm ơn! :p

2. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    :huh: Trông con này lạ nhỉ :blink: Không hiểu liệu về sau nó có chuyển hết thành một mầu cố định không? Về dáng cá thì đẹp đấy nhưng mầu mè hiện tại như vậy thì riêng tớ thấy không đẹp. Con này mà nó hóa hết thành mầu đỏ thì ác chiến lắm nhỉ :D. Bác pxqthai mua con này bao nhiều tiền đấy?

3. pxqthai

Thích đã nhận:
    1
    Sau này tất cả sẽ chuyển thành màu đỏ rực, màu đặc trưng của Kim Hoa Đỏ đời mới mà không loài La Hán nào có được! Con này chưa phân biệt được trống mái nhưng em đang cầu Trời khấn Phật sao cho nó là mái để còn ép với con Kim Hoa Xanh đời mới nhà em.
    Con này em mua 3 triệu đấy bác ạ! Có thể đối với nhiều người thì giá đó hơi cao nhưng em chắc chắn giá đó là quá rẻ như nùi giẻ, giá vừa bán, vừa cho! :D Hẹn các bác trong một tương lai gần, em sẽ Post lại hình con này!
    @DuongNguyen: Sao bác chưa chịu Post hình con Kim Hoa Đỏ đã lột hết màu cho anh em trên 4rum thưởng thức à? Sao bác ky bo thế? Giấu hàng hoài! :angry:

4. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Con này của pxqthai theo mình là Red shock chưa lột hết xác :D cũng có thể không còn lột được nữa :p , màu mè nhìn thấy ghê, loan lỗ không sạch sẽ, đúng là như cái nùi giẻ, con này chúc mừng cậu nó là con mái rồi
    Em phóng to mấy bác xem có đúng không?
    1: bộ phận sinh dục nhìn là thấy cái rồi, con này thậm chí đã qua 1 lần đẻ nữa là khác :D
    2: Phần bụng trước không có thon mà gãy khúc, ắt là thị nở

Mấy bữa nay pxqthai nói mình có hình con kim hoa đỏ giấu hàng của ông chủ tiệm càfe gì đó, em xin đính chính là không có con nào hết, hôm nọ cúp việc vào quán uống càfe nhìn con đó không có cảm tình chút nào, em cứ ngỡ đó là con hòang kim vậy mà Gamin2005 và pxqthai khen nức nở, chắc mắt em kèm nhèn nhìn cá đẹp thành cá xấu mất rồi

Con này có phài kim hoa đỏ không mấy bác?

5. bướm_thất_sắc

bướm_thất_sắc Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Co cá của bác pxqthai có màu sắc ngộ nhỉ nhưng em thấy màu sắc nhìn ngộ ngộ làm sao ấy . Con cá bác mua 3 triệu à mà bác mua ở đâu thế ? Chắc em cũng phải tìm mua một con cho ba em lé mắt luôn :D :D :D Mai mốt bác pxqthai dẫn em đi mua cá nhé em sẽ đãi bác bò bía với bột chiên hahaha :D :D :D

6. free_as_abirds

free_as_abirds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    Chài, pqxthai mới sinh viên sao lắm tiền dzữ dzậy :blink: :blink: ??? Lúc mình đi làm vài năm rồi mới ki cóp được hơn 1tr để làm hồ rong mà nay mới có 1 hồ bé xíu à :( :( . Con cá của pqxthai trông ngộ nghĩnh đáng iu wá, mình nhìn nó giống một thứ quả đặc sản của miền Bắc là quả Nhót, chắc chắn là trong sài gòn không có thứ quả ấy. Hiện tại đang là mùa nhót đó, quả này dài màu lúc chín có màu đỏ tươi như máu và có 1 lớp hạt phấn bám bên ngoài màu bạc trông y hệt em bé của pqxthai. Nếu có ai vào mình gửi cho hội trong đó làm quà :p ngon lắm á, con gái miền Bắc là hay có mút mát cái quả đó với muối ớt lắm. Chít cha lạc đề wá, Mod tha cho em nhé :p

7. pxqthai

Thích đã nhận:
    1
    Vậy là bác DươngNguyên sai lầm to thật to khi khẳng định đó là cá mái nhưng thực sự em cũng muốn nó mái lắm chứ! Em vừa thay nước hôm qua nên đầu hơi bị suy một chút, mái mà đầu to thế sao bác DươngNguyen? Thần hình con này thế nào? Hình chữ nhật! Quá đẹp!
    Mèo khen mèo dài đuôi! :D

8. unicorn

unicorn Member

Thích đã nhận:
    0
    Mong là con cá của cậu lột đỏ hết, thế là ác chiến lắm đó. Nhất 4rum rồi.

Cho tớ hỏi con màu đỏ ở dưới là của ai thế, của Duongnguyen à, sao tớ thấy đầu nó phát triển khác với những con thông thường nhỉ, mào của nó cứ dựng đứng lên chứ không nhô ra đằng trước như những con khác. Nhìn đầu nó công nhận chiến quá

9. pxqthai

Thích đã nhận:
    1
    Cá DuongNguyen Post là 100% từ Internet :D. Thực sự là em chưa xác định được giới tính của con Kim Hoa Đỏ này! Nếu nó là mái thì giá chắc chắn là ngoài 5tr, vì Kim Hoa Đỏ mái cực hiếm, đầu to như vậy là càng hiếm và đang là mục tiêu truy lùng của các tay ép cá. Con đó 70% là trống nhưng vẫn có dấu hiệu mái! Lạy Trời lạy Phật cho nó mái!

10. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con cá đó giống gì zậy anh duongnguyen nhìn lạ wá .Chúc bạn có con cá đẹp thân