Cá La Hán của tranthang

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi tranthang, 2/3/06.

1. tranthang

tranthang Member

Thích đã nhận:
    0
    goi cac ban xem choi may em ca la han cua minh!

2. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy con này đẹp rùi .Nhưng vì ít châu và khỉ chưa lột hết chữ nên giá trị nó ko dc cao lắm

3. kimmaluu

kimmaluu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mấy con này mình thấy con o h1 và h4 là ok,con 2 em còn lại tuy đầu đóm ok,nhưng dáng nó kô đc cân đối.

4. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Tất cả đều đẹp đấy bác tranthang ạ. Mình thích con KĐ đầu tiên hơn (hình số 2 í ) vì nó trông... có duyên lắm. Chúc mừng bác nhé!

Last edited: 3/3/06
  5. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bac tranthang tuyển được mấy chú chiến quá. 4 em, em nào cũng đẹp. Khi nào bác chán em nào thì hú anh em 1 tiếng nhé, nhất là chú khỉ í.

6. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    con khỉ của bác có cái giáng đẹp đó chứ,nhưng mà chữ chưa lột hết,mà bác bán con đó bao nhiêu thế

7. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bác tranthang bán cá đó các bác ạ!!!!!Tiệm cá của bác ấy hình như tên là Minh Hải,hay cái gì Hải đó,Mình quên mất rùi.Nằm trên đường Bắc Hải,số 31.Mẹ của bác tranthang tốt bụng lắm,các bác lên coi cá ngồi nói chuyện với bà đi,sẽ có khối chuyện để ngẫm nghĩ đó......

8. Xuyendl

Xuyendl Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình thích con khỉ đỏ hơn tuy màu sắc chưa lê nhưng dáng vẻ dễ thương.nhìn nó rất có duyên.

9. tranthang

tranthang Member

Thích đã nhận:
    0
    chao cac ban!
    dung la minh la nguoi kinh doanh ca canh!nhung that ra thi minh thich choi ca hon la kinh doanh!tiem cua minh la tiem NGOC HAI o so 31 bac hai p15 - q.10.neu cac ban nao ranh thi cu ghe tiem minh xem thu! neu cac ban thich thi minh se de gia huu nghi cho!

10. tranthang

tranthang Member

Thích đã nhận:
    0
    goi cac ban coi choi chu khi do dang lot gan xong cua minh!

11. Duyfish

Thích đã nhận:
    0
    Con khỉ này đẹp đóa nhưng vẫn còn dấu chữ,cá giảm giá trị đó

12. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Woa, con khỉ đỏ này xuất xắc ghê vậy đó, bác mua bao nhiêu vậy ? Theo em như vậy là đẹp rồi, hiếm tìm được con nào toàn diện hết đâu.

13. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    gửi bác DF

14. Duyfish

Thích đã nhận:
    0
    Ủa sao 2 con nhìn khác wa nhỉ .Con dưới bác xài photosop hả. Nếu đúng thiệt cá bác là con dưới thì con đó đẹp rồi nhưng cá điều là đầu nó ko dc tròn thôi và vậy cờ ko dc kín cho lắm.Chúc mừng Ai nha con này khó kiếm đó

15. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Hùi chiều... em có ghé tiệm cá của anh tranthang@... khỉ đỏ của anh ở ngoài nhìn khá hơn trong hình nhiều... chúc mừng anh có con cá đẹp...
    @Duyfish:
    ui... em là người tận mắt thấy con ở dưới rùi nè... he he he... nó đỏ hình như cũng cở dậy đó... mà hình như con này cũng lâu rùi...
    he he he... hình như bài của Ái bị sữa rùi... để tui giải thích lại cho nghe nhé... 2 con này là 2 con khác nhau... con ở trên là Super red con ở dưới là red shock... hai con nó khác nhau mồn một vậy muh anh Duyfish không bít sao... anh không bít phân biệt super red và red shock sao???... cơ bản quá mà... :D:D
    em nghe nói con ở dưới đầu như vậy gọi là "đầu 2 tầng"... em lại tiếp tục nghe đồn là loại này hiếm lắm và được đánh giá còn cao hơn hơn các con đầu tròn nữa... lúc trước em nghe nói (tiếp tục nghe nói... :D:D) 1 bầy red shock nhập về con nào cũng đầu 2 từng như vậy... bán hết veo trong một thời gian ngắn... và từ đó đến nay hình như (lại hình như... không được chắc chắn cho lém... :D:D) chưa có lại bầy nào như thế.. :D:D:D... mà cái lúc đó anh Duyfish chơi La hán chưa nhỉ??? :D:D

16. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    trong đây con nào cũng đẹp cả . Nhưng em thích nhất là con khỉ của bác tranthang đó , tuy là chưa lột hết nhưng dáng cá rất tuyệt .

17. Duyfish

Thích đã nhận:
    0
    Kaboom: nếu bác nói red chock hiếm có vậy bác ra tiệm hỏi thử xem giống red shock bậy ra sao(vì thực sự giống này màu ko ổn định ).Về thực chất red shok,spr,khỉ đỏ cùng 1 họ mà .Còn con trong hình theo bác là đầu 2 tầng hả:eek: .Vậy theo bác đầu hình trái điều gọi là đầu gì nhỉ :D .Bác ai có cá đẹp vậy bác hỏi thử drhao xem thử mấy con spr bác hao sao rùi(0903933469).Bác muốn con khỉ màu giống vậy mà đầu tròn(mọi thông tin xin liện hệ ở em để dc thấy tận mắt).[-(.Cá anh em trên diễn đàng đều quý cả vì do sức anh em nuôi nhưng cần đánh giá đúng sự thất để anh em có kinh nghiệm đúng đắn hơn..Có gì ko fai mong mấy bác đừng giận(em có sao nói vậy mà)

Last edited: 5/3/06
  18. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    - he he he cái vụ con này là đầu 2 tầng thì đâu phải do em nói... người ta (nhìu người) nói muh... :D:D:D:D...
    - em đâu nói rs hiếm... mà em nói con rs giống con này hiếm... he he he đọc kỹ lại nha... em không chơi cá la hán nhìu bằng Ái... nhưng em cũng biết là rs là con thuộc dòng này thịnh đầu tiên... sau đó mới tới spr và khỉ đỏ... nên màu của nó không thể được như spr và khỉ đỏ (nhìn chung thui nha)... cho nên con được như con rs này thì khó tìm đúng không???...
    - người ta nói khen chê cũng có trăm cách... nuôi một con cá người ta phải bỏ công sức ra chăm từng ly từng tí... cho nên em nghĩ ta nhận xét sao cho người ta đọc vào cảm thấy dể chịu thì tốt hơn... vì chẳng ai người ta muốn con cá mà iu wí bị chê cả... chẳng hạn cùng một cách "thấy sao nói vậy" "khách quan" như anh DF thì em sẽ nói thế này "cá của anh ngon lành quá... phải chi mà nó không còn vết đen nữa thì là quá đẹp"..
    - mà sao anh cứ đem DrHào ra khè hoài vậy???

19. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cũng là anh em trong 4room cả mà...cãi nhau làm gì.Thì tranthang post lên thì anh e có quyền bình luận,đánh giá khen chê là tùy mỗi người.Bro DF nói cũng có lý của bro ấy,ai và kaboom cũng có lý của họ....nhưng chung lại thì là cá của tranthang .Cá xấu hay đẹp thì bác ấy cũng bán dc....bro nào thấy đẹp thì mua ,ko đẹp thì thôi.

20. Duyfish

Thích đã nhận:
    0
    Hình như bác với AI thân nhau lắm nhỉ:D ,cá đầu 2 tầng là con này sao vậy em hỏi con này đầu gì nhỉ bro http://img208.imageshack.us/img208/5223/calahans34uu.jpg .Còn về bác drhao em chỉ đưa ra để bác tham khảo xem thử cá bác ai bán ra sao thui.