Cá La Hán đi phân trắng ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi HacDinhHong, 5/7/07.

1. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hiện tại con la hán nhà mình ị ra phân trắng, các bác có biết nó bị gì không? Cách chữa như thế nào? Thanks

2. kamfa

kamfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cứ cho nó nhịn đói ko cho an jì cả nếu hồ 60phân thì thả 4 viên metronizadon vào cứ 2 ngày đánh thuốc 1 lần.Ko thì mua loại biofish jì đó bắt con cá lên và bơm thẳng vào mồm nó

3. kimcuong910

kimcuong910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    -mua thuốc!
    -cho ăn thịt bò ít lại
    -nếu vẫn còn thì mình hết cách, mời ác thành viên khác cho ý kiến.

Last edited by a moderator: 5/7/07
  4. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bạn thay nước và cho muối với lượng 1g/1L hước, nâng nhiệt độ nước lên 32 độ, metrodinazon 1v/25 L nước. Khoãn 3-4 bữa thay nước và lặp lại như vậy trị cho đến khi nào cá hết đi phân trắng vài bữa mới ngưng.
    Khi cá đi phân trắng và đang điều trị bạn phải hạn chế hoặc ngưng cho ăn nhé, nếu có cho ăn ít thôi.

5. louhan

louhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu cá của bạn bơi lờ đờ , bụng sưng to nữa là nó đang bị sình bụng đó. :sick: :crying:
    Bạn cần phải điều chỉnh lại chế độ ăn, vệ sinh nước. Đồng thời dùng Metronidazole và Contrim Forte và tăng nhiệt độ nước lên khoảng 30 độ
    Bạn phải xem lại chế độ ăn của cá có phù hợp chưa, nếu chưa thì dù có chữa lành bệnh cũng nhanh chóng tái phát. ~X(
    Chúc cá bạn mau lành bịnh :applause:

6. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Con này mình mới mua về. ở nhà chủ cũ no sung lắm nhưng về đến nhà mình thì nó nhát wá. Đang bỏ đói nó cho nó dạn hơn nhưng nó vẫn trốn vào máy lọc. sau đó mình mới phát hiện nó đi phân trắng