Cá la hán hoàng đề

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi VanhDaiXanh, 3/7/07.

1. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cá la hán Hoàng Đề

Bạn nào có nuôi giống cá la hán Hoàng Đế không ? :eek: . Mình mới mua 1 con , 1 ngón út đầu đuôi màu đõ. Hồi đó tới giờ chưa nghe tên giống này, Không biêt` lớn lên thi hình nó thế nao nhỉ, ai có cho minh xem :confused:

2. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Cái tên giờ không còn là đề tài nóng hổi nữa.Rất nhiều cái tên lạ nhưng cá thì quen thuộc.
    Người chơi cá chỉ cần chăm sóc chú cá của mình thật tốt là ok
    Có dịp thì bạn post hình lên cho mọi người đánh giá nhé :D

3. xuanquan

xuanquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ở nhà em cũng nuôi mấy con hoàng đế ... nhưng trắng chạch àh anh ơi ..............

4. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    giống này là giống mới máy Bác àh, hình như giờ trên thị trường cá bột giống này kô còn ra nữa bởi tại nhiều pà con nuôi mà kô thấy kết quả gì, mình cũng có 1 con, màu đỏ huyết gằn nữa thân, châu thì hột hột kô đều lắm và ít nhưng kì dưới và kì trên thì lên hết, kì sau đang loan ra, nữa thân sau có vẫy ống ánh kô sáng lắm. Giống này cá rất sung.

5. VanhDaiXanh

Thích đã nhận:
    5
    EM này mình nuôi thấy cực kì khó khắn. Mình để nó ở ngoài quán thế mà không biết ai bỏ máy cay nhang vô làm đục nước hồ, giờ nó mất màu đỏ thành trắng, với lại việc cho con này ăn cũng phải thận trọng nó ăn nhiều và sung lắm , bạn nào nuôi cá này không cho nó ăn 2-3 ngày là nó trắng tươi, mất hết màu đỏ . Giống cá này rất lâu lớn. Tóm lại bạn nào chưa có kinh nghiệm nuôi cá la hán và thiếu 1 chút kiên nhẫn thì đừng nuôi cá Hoàng Đế. Vài lời vậy thôi anh em đừng giận em nha kinh nghiệm của em đấy=)) .

6. VanhDaiXanh

Thích đã nhận:
    5
    Hix 4 roum ít bạn nuôi cá Hoàng Đế quá nên ít người bịnh luận ghê :mad:...

7. VanhDaiXanh

Thích đã nhận:
    5
    Last edited: 23/7/07
  8. VanhDaiXanh

Thích đã nhận:
    5
    Cái này chắc bạn không đọc kỉ cho lắm bài thứ 1 mình viết cách đây đã 1 tháng. trong 1 tháng mình nuôi tuy thời gian ngắn nhưng mình đã có một ít kinh nghiệm với con cá này .
    Máy loại phim mình post lên là những phim đó có những con cá la hán rất giống cá Hoàng Đế.
    Thân

9. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Bài này bạn viết ngày 3/7/2007:
    Bài này viết ngày 23/07:
    Trong vòng 20 ngày với 1 con cá bột mà bạn có thể kết luận thành kinh nghiệm được sao???
    Bạn đọc lại 2 đoạn này đi:
    đã không biết gì sao lại thấy nó giống??? Hoặc ít nhất bạn hãy post hình con cá nào mà bạn nói là KKK HĐ chứ bạn đi lấy đại mấy hình cá trên mạng, chả con nào giống con nào post lên rồi nói là KKF HHĐ thì ai tin cho được.

Last edited by a moderator: 27/7/07