Cá la hán không ăn, không oxi vẫn sống.

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi X-MEN_84, 25/12/06.

1. X-MEN_84

X-MEN_84 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có nuôi 2 em la hán,sau 1 thời gian thấy 1 em ko có triển vọng nên cho xuống núi và cư ngụ ở trong 1 cái xô nước có đậy nắp(cá cỡ 2,5 ngón)khoảng 10 ngày sau mình mở xô ra thì thấy nó vẫn khỏe(chưa chết)
    Sao kì vậy các bác?Cá la hán mạnh đến mức ko ăn gì và ko có 0xi đến 10 ngày mà vẫn sống??????

2. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    Caí đó tuỳ thuộc vào mỡ và kích cỡ xô/cá của bạn :D

Con người nhịn ăn cũng có chết ngay đâu? Nhưng làm thế ác quá đó bro, nếu ko thích nuôi thì tặng ai đó đi...chứ để mang tội chết....

3. chicka2006

chicka2006 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi bạn ,nuôi cá mà không lên đầu là chuyện thường,nếu cứ làm như vậy chắc bạn fải mua rất nhiều xô để đựng đó,nuôi cá như vậy tội nghiệp cá lắm...Chicka

4. X-MEN_84

X-MEN_84 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình muốn cho lắm nhưng ko biết cho ai là 1,mà cho thì không biết người ta có nhận không,mình cũng khổ lắm,cá mình nuôi mà cũng có tình cảm chứ các bạn.Không còn cách khoác nữa, híc

5. ducfish

ducfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    mình cũng mới phóng thích 2 e la hán ko đầu vào hòn non bộ trong nhà thờ gần nhà. Bạn thử cách này xem, nhà thờ ( or chùa) vừa có cá bơi tung tăng lại vừa đỡ tội nghiệp nó.Thân

6. AK.8

AK.8 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cho vào nhà thờ thì tớ không biết, chứ cho vào chùa thì coi như bạn làm tan bể cá nhà chùa rồi đấy. Bể trong chùa nuôi toàn cá chép và các loại hiền lành nho nhỏ, cho con này vào nó táng sạch.

7. theduelz

theduelz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Gần nhà mình có cái ao mình có quang 1 con ra đó rồi nếu gần nhà bạn có thì làm giống mình đi .