Cá la hán ko trống vẫn đẻ????

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi thichchoica, 5/8/06.

1. thichchoica

thichchoica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình có 2 con la hán nuôi chung 1 hồ,ngăn cách bằng 1 tâm kính, mình chỉ thấy 2 con kè kè với nhau thôi, ko hề cho chúng ở chung, hôm bữa thấy con mái đẻ trứng , vậy là sao mọi người ????trứng thi ko nở được vì ko có trống. Vậy cá mái có thể tự đẻ trứng hả mọi người????:confused:

2. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Đó không phải là trứng đẻ ra con mà là trứng để cá thụ tinh, một dấu hiệu cho thấy là 2 con này đã đồng ý kết hôn rồi, bạn còn ngăn cản chúng bằng tấm kính làm gì nữa.

3. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
  4. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đáng lẽ bạn thấy con mái đẻ thì cứ thả con trống wa là nó tự động thụ tinh liền,chứ kăn trứng đâu!mình bị 1 lần rồi!trứng vẫn nở tốt!

5. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Đúng rồi la hán mái là tháng nào cũng đẻ là giống thụ tình ngoài sao bạn không thả con cá trống vô luôn tiếc thật vậy là đành đọi tháng sau thôi

6. thichchoica

thichchoica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình cho 2 con ở chung hơn 1 tháng rồi mà con mái vẫn chưa đẻ, cá mái chu kỳ mấy tháng thì có trứng lại vậy các bạn??mình thấy con trống cắn cá mái đến rách đuôi luôn, ko biết có nên tách ra ko nữa!

7. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Có phải tháng nào cũng đẻ k Chocolate?Cái này mình chưa nghe anh em trên 4r nói thì phải.Vậy là khỏi cần bỏ chung với nhau thì con mái vẫn đẻ.Nạ quá....#:-S

8. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Không cần tới 1 tháng đâu, nếu cá sung chỉ cần 2 tuần là đẻ nữa rồi. Đúng là không có cá trống cá mái vẫn đẻ đấy chỉ khác là trứng không thụ tinh và không nở được thôi. Mấy bữa nay mình đi công tác về nhà tối hôm qua thấy con cá mái của mình đẻ 1 ổ trứng, còn con trông bên kia thì cứ ngẩn ngơ đứng nhìn (đây là lần thứ 2 rồi đấy).
    Bạn phải tách ra ngay nếu không muốn để con cá mái làm mồi cho cá trống dí chơi. Chỉ cho 2 con vào chung khi thấy con mái có dấu hiệu gần đẻ: Bụng to ra, nổi sọc đen, ống sinh dục lòi dài ra, cá mái thỉnh thoảng hay có biểu hiện tạm gọi là "dùng mình" (lắc lắc mình liên tục từng cơn), dọn sỏi sạch một góc hồ, khi đó bạn hãy bỏ tấm kiếng ngăn khoảng 6 - 12 giờ sau cá sẽ đẻ.