Cá La Hán mái

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Cudum, 29/4/07.

1. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Hi all
    Tớ mới mua một chú cá đầu bi ,nhưng con này bụng tròn quay ,ị ra phân bình thừơng 3 ngày nay tớ sợ nó bị sình bụng nên cho ăn cầm chừng thôi ,đặc biệt nó lòi "ki" ra khoảng 3 mm ,xin nói thêm là chú cá này mới có 2 ngón thôi ,theo mọi người liệu có phải là cá mái không ,riêng tớ thì đang nghi nó là cá mái ,bác nào kinh nghiệp đầy người cho mình xin ý kiến
    Thanks

2. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    bạn post hinh lên thử đi. để mọi người nhận xét....................

3. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    nếu chụp hình thì cũng không thấy được ,vì cá mới 2 ngón ,nên tớ không chụp đc, nó chỉ bé như dầu tăm thôi nhưng lại dài hơn bình thường ,vì là cá 2 ngón nên mình không dám khẳng định ,nêu to hơn thì mình mới chắc chắn

Last edited: 29/4/07
  4. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Tốt nhất bạn cứ cho 1 tấm hình cận cảnh chứ nói như thế thì k ai biết đâu mà lần!!!!!!!!!!!!Cũng có thể bạn vớ đc 1 chú mái(như thế thì hời rồi!!),cũng có thể kim con trống này dài bất thường thì sao!!!!!!

5. Haichuong

Haichuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    @cudum:Bạn nhìn thật kỹ,vòi con trống cũng dài nhưng thon và thường có màu trắng.Vòi con mái thường to và khi lòi ra thường có màu hồng.Chúc bạn có cô cá mái thật đẹp.:applause:

6. 0Sun

0Sun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mới có 2 ngón thì làm gì mà đã ôm trứng được.. chắc là bị gì đó rồi, không có hình khó đánh giá lắm bác ơi.
    ráng cho cái hình đi.

7. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    2 ngón vẫn có thể đẻ được đấy chứ nhưng mình nghĩ cá mái đầu bi thì hơi hiếm đấy có lã cá cuẩ bạn bị sưng vòi thôi.đó cũng là 1 chứng bệnh đấy nhé.