Cá La Hán nuôi lâu đột nhiên bị nhát????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hiepsitia, 24/1/08.

1. hiepsitia

hiepsitia Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà em có nuôi 1 cặp La Hán, nuôi từ cá bột cơ. Một hồ ngăn đôi, mới đây em vừa cho bố vợ 1 em nuôi chơi, thế là gỡ kính ra cho em còn lại bơi thoải mái, ấy thế mà nó đột nhiên nhát như cáy. Da đen thui, trước màu vàng cơ. Người tới thì sợ hãi chạy đâm vào kính ầm ầm đến độ sướt vảy đuôi. Em ko hiểu vì sao nữa hay là nó nhớ bạn hả mấy anh?:crying::crying::crying:

2. GOD_FATHER

GOD_FATHER Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đó là do nó bị tahy đổi môi trường sống đột ngột nên thấy lạ mà hoảng sợ.ko sao đâu bạn cứ thả vô 1 em cá sặc cho em nó đùa giỡn là ok thui.chúc cá mau hết nhát

3. nguyenpro

nguyenpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nhớ là ngưng cho nó ăn vài ngày nha bác............................

4. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Phải rồi, bạn phải thả vào đó 1 em cá nhỏ cho nó rượt thì nó hết nhát thôi. Đang ở chật có láng giềng tự nhiên bây giờ ở nhà một mình nên em nó sợ ma đó. Hi hi

5. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá la hán là vậy đó bạn ơi...fải cho nó thời gian để thích nghi chứ bạn...bạn ngưng cho ăn nha...khi nào nó đói mà đòi ăn thì hãy cho nó ăn...chúc bạn thành cônggggggggg!

6. dinhtrantanduc1

dinhtrantanduc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nên thả cá sặc vào hả mấy pác , mấy lần em thả rô phi với sặc vào thì bữa sau rô phi chết con sặc tơi tả ! hix :D:D

7. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    kaka con cá chùi kiếng vừa bị em Rồng Đỏ của mình cắn chết nè :devil: Ko những chết mà còn bị moi hết suột gan ra :( hix sáng dậy thấy con cá chùi kiếng chỉ còn cá cái vỏ bên ngoài :eek:

8. tamquyennhi

tamquyennhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    y chang tui, con chùi kiếng đúng nghĩa còn một bộ xương #:-S

9. lahancuibap1994

lahancuibap1994 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nuôi con lau kiếng với la hán từ còn bé nên ko cắn nhau :laughing::laughing:

10. dobermann

dobermann Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    BỆNH NHÁT
    - Nguyên nhân và triệu chứng
    : Cá bị stress nặng do bị quấy rầy hoặc quá ồn ào khiến cá hoảng loạn. Cá thấy người thường nhút nhát, ép vào thành hồ như bị mất phương hướng. Đôi lúc quẫy mạnh khiến vảy bị bong tróc, rách, gù co lại, màu sắc trở nên nhợt nhạt, thở gấp. Lâu lâu giật mình, bơi vòng vòng như lên cơn.
    - Cách chữa: Không nên để hồ cá ở nơi quá ồn ào hoặc nơi có ánh mặt trời sáng chói chiếu thẳng vào, ổn định nhiệt độ nước ở 30°C, không cho cá ăn 2 ngày. Sau đó mới cho ăn vài con cá nhỏ hoặc tôm tươi lột vỏ. Hạn chế cho cá nhìn thấy người lạ, tránh làm cá hoảng sợ.(ST)

11. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn che bớt lại cho cá hạn chế thấy người, thứ hai là bạn để hồ cá cao lên khoản tầm ngực đừng đễ thấp quá cá cũng nhát

12. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bỏ cá sặc vào để nó dzi' e la hán chạy tóe khói,cứ chạy vài lần như vậy mệt sẽ hết chạy,lúc đó thì sẽ ko còn chạy lung tung và đâm vào thành hồ nữa.