Cá la hán thả trong bể có gỗ lũa

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hoanganh, 18/6/06.

1. hoanganh

hoanganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Các bạn cho mình hỏi cá la hán thả trong bể có đá tảng và gỗ lũa thì có vấn đề gì không. Gỗ lũa có tiết ra chất gì hại cho cá không? Mình thả gỗ lũa vào bể cá của mình được 1 tuần rồi. Gỗ lũa đã ngâm trước khi thả vào
    [IMGo]http://img205.imageshack.us/img205/6510/image12033ww.jpg[/IMGo]

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    ko có gì xảy ra nếu như ko có cây thủy sinh , nhưng nhìn hồ này trông đơng điệu quá đấy anh hoanganh anh có thể lấy ra 1 số đá nhỏ và cho vào gốc hồ đá lớn thì thấy hay hơn đấy, đá nhỏ nhìn trống trải quá

3. hoanghuuphu

hoanghuuphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    gỗ lũa la gỗ gì vậy bác mua ỡ đâu vậy chĩ em đươc ko

4. longoc0505

longoc0505 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Gỗ lũa là cành cây, gốc cây... bị chết và được nước cuấn xuống suối, bị mục, sự bào mòn của nước... mà thành.
    Thường dùng trang chí cho bể thủy sinh, dặc biệt các bể theo phong cách Amano.

5. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    theo mình thì không vấn đề gì , nhưng ít lâu sau sẽ đóng rong rêu.
    với sự linh hoạt của em la han sự phân hủy cua gỗ diễn ra mau hơn, lúc đó bạn sẽ phải tôn ít công cọ rữa, vậy thôi.

6. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Theo kinh nghiệm và quan sát mọi người,KKK thấy nuôi LH tốt nhất là nuôi hồ trống,sỏi lót nền,vừa dể quan sát,dể vệ sinh,ko mất công đi dọn dẹp chiến trường cho mấy thằng quỷ phá phách này,hihi.

7. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng như ông kkk333 nói. Cá la hán mà nuôi chung với đá và gỗ lũa thì cũng chả sao, nhưng khi nuôi như vậy thì rất khó dọn dẹp hồ. Và bạn biết rùi đó cá la hán rất dữ. Nếu bạn cho nó ăn mồi sống như cá chép hay cá lóc chẳng hạn thì nó sẽ tấn công con mồi. Nên nếu có có đá và cây trong hồ rất dễ làm cá bị thương khi chạy nhanh hay lao vào tấn công cá mồi. Đó là ý kiến riêng của mình. Các mates nghĩ sao?:)

8. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Ha ha chụp giò ông này được rồi cá bơi nhanh chứ không có chân đâu mà chạy nhanh nhé hi hi hi...
    Nuôi trong hồ có lũa thì k sao nhưng có ngày nào nó k vui mà bị giật mình lủi lung tung thì...toi mất.lủi vào kiếng k mà còn toi mà.hay bác định cho nó cụng đầu.....vào cho to hỉ.....