cá la hán trống bị mắt đục, người xám SOS SOS

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi piranha, 3/9/07.

1. piranha

piranha New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi, la hán (cá trống) của em hôm qua tự nhiên thấy mắt đục (tròng đen nhiều lan ra cả vành màu đỏ) và vành màu đỏ ở mắt cũng không thấy sáng (do con bên cạnh(cá mái) bình thường khỏe mạnh thì người và vây không bị xám, vành màu đỏ ở mắt sáng lắm)
    Đầu tiên thì phần dưới mồm - vẫn thuộc về phần đầu- màu xám(em cũng chả biết sinh học gọi phần đó là gì nữa vì stupid về môn sinh lắm), sau đó thì cả thân và vây màu xám (nhưng phần dưới mồm đó xám nhất), cá lười bơi nhưng vẫn ăn được
    Em có đọc 4rum nhưng thấy triệu trứng không hẳn là bệnh lồi mắt hay bệnh kí sinh trùng ở mang, k biết điều trị theo hướng gì nữa
    Mong các bác có kinh nghiệm kê đơn giúp em để em còn bốc thuốc chạy chữa, giúp em với các bác ơi đừng để em phải viết cáo phó, buồn lắm :-S

2. piranha

piranha New Member

Thích đã nhận:
    0
    hik hik, ko có bác nào reply cho em sao, hôm nay cá em lại yếu thêm rồi, phần dưới mồm (tương đương với phần cằm ở người) đen thẫm hơn hôm qua, cá yếu hơn, người mềm và có nhớt, Bác nào có kinh nghiệm gì chỉ giúp em 1 tiếng đi, nhanh nhanh giúp em với,SOS SOS SOS các bác ới ời ơi