Cá La Hán vô danh của DevonMelfice

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Devon_Melfice, 15/8/11.

1. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Để box thêm xôm tụ, mình up con cá của mình lên để các bạn cùng nhận xét và có điều gì còn có thể giúp em nó phong độ hơn nữa thì tư vấn giùm luôn :D..

Khi mua, size đã khoảng 3 ngón rồi. Giá nói chung là đắt vì mình nghe người bán khè nên tin xái cổ. Ba mình cứ đòi tống đi vì thấy ko đẹp (bể đang nuôi cá rồng mà). Cá to rồi mà chẳng có tí đầu cổ nào cả, trên mình lại còn có vết xăm màu nữa - thế mà mình vẫn trả giá cao híc híc :(..

Trong quá trình nuôi có lần mồm nó bị sưng, lúc đó cũng chẳng biết chữa thế nào nhưng may quá nó tự khỏi :D..

Con này trc hết phát triển size trc, đến khi to bự rồi mới thấy trán dô đc một tí :D..

Cho em HK mái vào thì trán nó bự thêm chút. Chứng tỏ đàn ông chỉ phong độ khi biết khao khát phụ nữ :D..

Lúc em HK die, em nó ở một mình lại bự trán thêm tí nữa. Chứng tỏ đàn ông chỉ phong độ khi biết khao khát phụ nữ và đạt phong độ cao khi ko chiếm đoạt đc người phụ nữ đó :)). Mà khi ko còn mái nó trở nên cực kì dữ, trc đây nó thỉnh thoảng đuổi mấy con HK, mà chỉ đuổi lấy lệ thôi, giờ nó đuổi tất cả cá trong bể (chỉ có cá rồng nó còn hơi nể nang), mà đuổi mấy vòng quanh bể mới tha..

Con này mình nuôi rất đơn giản, lúc mua xong ko có bể nên thả vào bể cá rồng luôn. Ăn kaokui loại cho cá cỏ ăn và ăn theo thực đơn của cá rồng. Mỗi lần cho ăn nhìn muốn bể bụng (vì trong bể có nuôi rồng cửu sừng nữa nên muốn con rồng cửu sừng mù dở này ăn đc thì buộc phải cho các con khác ăn chán đi thì thôi).. Vậy mà nó rất khỏe, trừ lần vêu mồm ở trên thì ko bị ốm đau sình bụng gì cả :D..

Nếu giờ mình muốn cải thiện màu cho nó thì có thức ăn nào rẻ ko? Mình đã nghe nhiều đến các loại thức ăn như XO, JBL... nhưng có vẻ hơi tốn kém.. Con này mình chủ yếu cho ăn kaokui và gan lợn, thỉnh thoảng đc tí cá mồi..

Namç thích bài này.
  2. Namç

Namç Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Hê Hê :D
    Bác có con cá đẹp đến lạ luôn:laughing:
    Mắt trắng nhìn giống KKF quá(hì hì em mới chơi nên đoán đại thôi ạ :D)

Last edited: 15/8/11
  3. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    con này dạng khỉ đỏ hay supperem rồi
    bạn cứ nuôi
    đầu có thể còn lên nữa
    nhưng mầu loại này phải đỏ rực mới đẹp

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn nuôi nó bị đói sáng, thức ăn thiếu dinh dưỡng nên màu sắc không được bắt mắt. Bọn khỉ đỏ này cần ánh sáng tốt, độ cứng nước cao nhưng lại ít thay nước.. nói chung là nuôi cũng khá khó nếu ở ngoài Bắc.
    Mà sao người nó bị săm thì phải.

5. taukilan

taukilan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    không phải đâu.theo kinh nghiệm nuôi cá trước đây của mình thì có thể đây là một con hoàng kim,hoặc do đột biến sắc thể của dòng kingkf.tấm hình thứ 2 nhìn rất giống hoàng kim.

6. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Nó bị săm từ ngoài hàng bạn ah, người ta xăm mỗi bên 2 bông hoa, lớn lên có vẻ nó mờ bớt chứ lúc mới mua nhìn rõ hẳn cơ..
    Bể mình nuôi cá rồng, em này ở ké nên ánh sáng, đồ ăn thức uống đều là ké mấy con cá rồng hết :(.. Mình hay cho bọn cá trong bể này ăn gan lợn, riêng con này ăn kaokui (loại bình dân) nữa..
    Mấy bạn cho mình hỏi có loại thức ăn khô nào giúp lên màu mà giá tương đối phải chăng ko vậy?