cá lau kiếng?????

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi dunghoi, 16/9/06.

1. dunghoi

dunghoi Member

Thích đã nhận:
    0
    cá lao kiến có thể cho đẻ đượ ko có bạn nào biết chổ nào bán đủ laọi cá lao kiến ko vậy chỉ cho mình với mình sẻ cám ơn thật nhiều nhé

2. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Em mới thấy có hai loại là lau kiến đen và cam thui .Hiện giờ ở nguyễn thông có bạn nhiều lắm.Hoặc bạn ra lưu xuân tín quận 5 cũng được.Còn đẻ được hay không thì em chịu

3. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Có phải bạn nói về cá lau kiếng ko? Cá lau kiếng mình chưa thấy ai nói cho đẻ đc. Mà nó cũng ko đắt lắm, mỗi bể chỉ cần vài chú là cùng, mình toàn mua luôn cho tiện :D.

4. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Đúng đấy,hiện tại mình chỉ thấy đen và cam thui!!!Dưới 10k/em,wá bèo!!!Bởi vậy chẳng ai nghĩ đến việc cho nó đẻ ngoài những nhà kinh doanh thực thụ số lượng nhìu. Nếu ở TNinh thì ra các tiệm bán cá đều có(mình nghĩ thế).Còn ở TPHCM thì...bao la!!!!
    Nếu bạn muốn tham khảo thì vào 4r này kiếm topic nói về cá tì bà í!!!Trên TG có nhìu loại đẹp tuyệt,nhìn chảy nước bọt,nhưng k biết đâu mà mua!!!!

5. Lữ Kiệt

Lữ Kiệt New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy nuôi cá lau kiếng trong hồ rất tốt. Mình cũng có nuôi nó, nhưng chỉ 2 con thôi.Để nó ăn sạch nhớt hồ này rồi lại vớt qua hồ khác. Mình chỉ mới thấy lau kiếng da beo & một loại đen thui thôi, loại này nếu nuôi trong hồ đất thì đẻ sai vô cùng.

6. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    cá lau kiếng mà anh em cho nó lau nhà ( bể) thì quá tuyệt rùi nhưng có đều cá sẽ gầy đi , trừ phi thức ăn cho cá chủ dư thừa ....
    cá lau kính mà ta nuôi dưới hồ đất thì chúng rất mau lớn chắc có lẻ là do chúng ăn thức ăn tạp hay dư thừa có quá dư ( thức ăn thiên nhiên) .... đều đáng nói là cá chỉ có thể sinh sản thành công trong môi trường thiên nhiên ao hồ đất như thế mà thui .......nhưng có trường hợp khá đặc biệt ; trước đây thầy em có cập cá lau kình cho vào hồ 8o và cho ra ngoài sân có bóng cây che phủ lại ....nhưng sáng hôm sau ra định súc hồ thì thấy trong hóc khuất tối của hồ c ó chùm trứng vung vải .... cá con nở ra lúc đầu da rất mềm như cá thường khác nhưng sau gần nữa tháng thì bắt đầu tạo ra chất sừng ...nhưng đi hỏi 1 số người lâu năm về cá thì được biết : rất hiếm khi lau kính ss trong hồ ...

7. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Em cũng mới thấy một loại lau kiếng mới.Nó nhỏ xíu hà mà mắc lém đến 20k một 1 lận nhưng vậy hai bên nó đẹp vô cùng .Xòe ra như cánh quạt áh

8. baotan267

baotan267 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    nghe bác này nói mà em thấy tủi thân, ở chỗ em chỉ có loại đen xì thôi, gần đây thì xuất hiện loại màu cam. Nghe mấy bà chủ quán nói là giống thái lan gì đấy, con mấy loại đẹp hơn thì chỉ có trên mạng thôi.

9. beebee3110

beebee3110 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em sợ mấy em lau kính lắm,công nhận là nó lau kính sạch nhưng nó ị ra còn nhiều hơn cá nữa,mấy em này giờ ko mắc lắm nên bác ép chi cho cực

10. thanhliêm

thanhliêm Guest

Hiện nay, còn có tỳ bà bướm đang được bán trên thị trường, loại này nên nuôi hồ thủy sinh thôi, còn nuôi hồ thường nó đi bán muối hòai, mình thấy be bé dể thương mua liền 6 em về nuôi, được 2 tuần chết sạch, tiếc tiền lắm thay!:crying:

11. baotan267

baotan267 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    bác nói chí phải, con nhà em chỉ biết ị thôi, lau chẳng được bao nhiêu...thế mà mấy mụ bán cá nói là lau sạch lắm...

12. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    :D em thấy nó ị có nhìu đâu mà mỗi lần nó ị là 1 cọng dài 4-5 cm luôn :D nhìn thấy ghê

13. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    ai quê ở miền sông nước về kéo lưới ở sông lần được mấy chục em,thiết đó,khỏi tốn tiền