Cá LH của em bị sưng mỏ

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi lampard, 1/5/07.

1. lampard

lampard Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em nuôi 2 con LH để chung 1 hồ có ngăn ra làm 2 mổi bên một con nhưng nó cứ cắn vào miếng kiếng rồi 1 con bị sưng mỏ. Các pác hãy chỉ dùm em cách chửa cho hết bị sưng để thấy nó đau ăn ko được em buồn lắm .Thanh you

2. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    muốn ngăn hồ nuôi 2 con thì fải dùng loại kiếng mờ ko cho 2 con thấy nhau,hiện nay có bán sẵn nhìu miếng meca để ngăn hồ,tuyệt đối ko cho 2 con thấy nhau,chỉ hại chứ ko có lợi,muốn hết sưng mỏ thì cho vào hồ tí muối,vài hôm sẽ hết.

3. h_l_dang

h_l_dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Phương pháp thì Mr Boo đã nói, mình chỉ nhắc bạn là post bài sai chủ đề rồi nhé. Chú ý lần sau:D

4. kimcuongxanh

kimcuongxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    chưa chắc anh trai ơi, trong các laọi bệnh thì sưng mỏ và sình ruột là hai bệnh em bó tay.

5. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn nên ra tiệm thuốc mua thuốc nâu.Nên mua thuốc dạng gói ko nên mua viên vì gói hiệu quả mà rẻ hơn.Nế ko có gói thì mới mua viên.Về ngâm khoảng tuần lễ sẽ hết nếu ko trị sớm cá bạn có thể chết đấy

6. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bệnh sưng mỏ khó trị lắm đó bạn!
    Bạn nên tranh thủ mua thuốc về ngay đi, kẻo trở tay không kịp!
    Mấy năm trước mình củng đau xót nhìn 2 con cá đầu bự to bằng bàn tay ra đi vì bệnh quái này đó!
    Nay thì có nhiều người nói đã trị được bệnh này, phần lớn nói nếu mỏ đã sưng rõ thì đã tích mủ rồi bên phải dùng kim hay dao,... rạch 1 lỗ hay 1 đường nhỏ rồi nặn mủ ra. Sau khi nặn mủ thì bỏ thuốc sát trùng, còn thuốc gì thì mình chịu! Mình cũng mới bị 1 con nhưng đang được người bạn trị giùm, không biết kết quả ra sao, vì con này vừa bị gãy xương sống vừa bị sưng mỏ thành ra... hạ hồi phân giải!
    Mong bạn sớm cứu được con cá.
    Thân chào.