Cá lờ đờ!!Ít ăn!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi sanlatui, 27/8/07.

1. sanlatui

sanlatui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao con cá nhà em mấy bữa nay lờ đờ ,ăn ít hơn trước,hay chìm dưới đáy hồ.Lâu lâu bơi cũng kì lắm,nhìn nó giống như là đang hip hop vậy chổng đuôi lên trờ thay vì chổng chân lên trời.Các bác nói giùm em xem nó bị jì vậy ạ!!!Nhìn nó giống sắp die wá!!!

2. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn xem thử xung quanh có cái gì làm cho nó sợ ko .? hay là coi chừng bị sình bụng chăn.?bạn nên thay nước mới cho thêm muối vào thử mấy ngày nữa xem sao .?

3. kingkamfa1

kingkamfa1 Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Hic 1 em kingkamfa có đầu của em vừa mới đi nagỳ 27-8-07 đấy vì cái bệnh wái ác này . Buồn thía

4. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cài vụ này hay bị lắm à nha .mấy bài trước của ae có đề cập vấn đề này đó bạn ,lục lại thử xem ,chúc cá mau khỏe

5. king hoangde

king hoangde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    theo mình nghĩ bạn nên thay nước đi và ngâm muối sau đó xem thử có gì làm nó sợ thôi sau đó đừng cho người lạ tói gần nếu không sợ quá nó sẽ tông đầu vào thành hồ đó thử cỡ vài ngày sao cá nhà mình cũng đã từng bị thứ cách này nó đã khỏi đó bạn có thể xem thử nước có bị lạnh không

6. mr.smith

mr.smith Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn không nên thay nước nhiều quá, cá bị bệnh thì sức đề kháng yếu rồi, bạn mà thay nước thì cá ngủm liền đấy

7. ptan

ptan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá có bị đen ko bạn ? Nếu đen thì 90% là cá bị hoảng sợ hoặc có thể do môi trường nước thay đổi đột ngột, do bạn thay nước mạnh hoặc đột ngột. Cách khắc phục hạn chế thay nước, càng thay cá càng dễ chết hoặc có thể thay nước nhưng thật chậm, hạn chế cử động mạnh làm cá hoảng sợ.

Trường hợp thứ 2 là cá bị nấm ở giai đoạn đầu, cái nì cá mình cũng có những triệu chứng như cá bạn. Cách khắc phục dùng sưởi giữ nhiệt độ từ 28-30, khoảng 1-2 ngày là khỏi.