Cá lông vũ,chuột ăn gi??????? Help me....

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi viethungb, 28/1/08.

1. viethungb

viethungb Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin thân ái chào gia đình ABV!
    Em mới tham gia ABV, hồi trước ( khoảng chục năm rồi) tôi cũng đã chơi bể cá nhưng chưa chơi bể TS như bây giờ nên mới setup được 1 cái. Bể 1040 x 40 x60, trồng cũng khá nhiều cây, em mới nuôi 4 em lông vũ, 60 em Neon xanh,40 em ngựa vằn hồng, 2 em chuột vằn ( vằn vằn giống secan ý, quên mất tên rồi) 30 en Hồng tử kỳ, 2 em chuột gấu trúc, 2 em bống vàng, 2 em phượng hoàng....còn mấy em nữa nhưng quên mất tên rồi. Em nghe lời bà bán cá mua lọ thức ăn dạng lá là cho chúng nó ăn chung được nhưng 2 hôm nay đi mất gần chục em Neon, 1 em phượng hoàng, 1em chuột vằn rồi vì hình như chúng nó không ăn cái thức ăn đó thì phải. Hôm nay thử ra đầu Ô chợ dừa hỏi thì thấy bảo là mua giun sống hoặc thức ăn viên cũng được nhưng thấy chúng nó cũng có vẻ không khoái mấy món đó cho lắm thì phải. Xin các bác tư vấn cho em biết cho tụi này ăn thức ăn gì bây giờ chứ cứ mỗi ngày lại tiễn đưa vài em đi với ông Táo thì buồn lắm, sốt hết cả ruột và ra cửa hàng nào ở Hanoi bán cá và thức ăn cho cá maminhf có thể tin tưởng được.
    Xin đa tạ, đa tạ nhiều nhiều!!!!!!!!!:crying::-S