Cá lột

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi truonghoangdc, 8/6/08.

1. truonghoangdc

truonghoangdc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nào cho mình hỏi cá lột nó như thế nào,dạo này cá mình thấy xung quanh người nó nổi lên vẩy bạc,có ánh kim nhiều lắm,không biết ai có kinh nghiệm cho mình biết tương lai chú cá của mình đi,có gì mình sẽ post hình sau

2. mr_thienthan

mr_thienthan Member

Thích đã nhận:
    0
    hi.tui mở hàng nha.theo mình thì cá đang trong giai đoạn lột lớp vẩy của nó sẽ ngả sang 1 màu đậm và TỪ TỪ TRÓC RA HẾT chỉ còn laị 1 thân mình trần trụi.tg lột cũng khoảng 1-2 tuần.sau đó thì cũng mất 1 tg khá lâu cá mới lột xong.theo mình thấy thì những con cá lột xong đa số đều là cá đẹp.trường hợp của bạn mình ko dám chắc có phải đang lột ko?nếu có sai xót mong các pác cho ý kiến.

3. nmcuong_gli

nmcuong_gli Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào bạn !
    Theo mình thì cá lột là cá tự nhiên bị trắng phần đuôi, vây và dần mất hết chữ, sau đó sẽ đỏ toàn thân. Việc cá mất hết chữ và sau đó châu sáng nổi lên khắp người cũng là một dạng lột.
    Vài lời nhận xét cùng bạn !

4. truonghoangdc

Thích đã nhận:
    0
    cá mình chắc chắc là đang lột rồi,để mình post hình lên sau cho mấy bạn đánh giá, hình giờ mỉnh chưa biết cà mình thuộc loại nào,có người thì nói là kcplt, có người nói giống mình thuộc loại hoàn kim,co ai biết thì nói mình hay nha, thanks

5. truonghoangdc

Thích đã nhận:
    0
    thế mất hết chữ thì sao bạn,chẳng lẽ nổi châu không thôi sao,chữ mất hết thì chán thật vì mình thấy người nó ngày càng nổi châu nhiều mà chữ thì biến đi tử từ ko biết có đẹp ko đây