Cá mái 1 ngón cái xả trứng ( có lạ ko vậy mấy bác ?)

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi k4b, 28/5/07.

1. k4b

k4b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá mái 1 ngón cái xả trứng ( có lạ ko vậy mấy bác ?)
    [IMGo]http://img513.imageshack.us/img513/6577/cadedot2sau18ngaybv4.jpg[/IMGo]

:applause:

Last edited by a moderator: 28/5/07
  2. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    iem này đua đòi ăn chơi sớm quá nhể...trước đây mình có nghe nói 2,5 ngón đã xã trừng và thấy 1 em 3 ngón xã trứng rồi...nhưng 1 ngón ( cái ) thì hơi đặc biệt.
    bầy này mình ép thất bại...

3. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chu choa vụ này đặc biệt quá bạn nhỉ,đúng là nhỏ cỡ ngón cái àh mà xả trứng rồi ghê thiệt.
    vậy bạn có được con này cũng hên lắm rồi đó,chúc mừng nha.chúc vui vẻ với em này.

4. binhmai

binhmai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhìn vào tấm hình có vẻ ko tự nhiên! Theo em nghĩ là Photoshop!
    Dạo này có 1 số thành viên rất hay sử dụng ảnh chỉnh sửa để đưa lên diễn đàn. Em đề nghị không nên làm như vậy!

5. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    [IMGo]http://img513.imageshack.us/img513/6577/cadedot2sau18ngaybv4.jpg[/IMGo]

Cá mái bằng ngón cái xả trứng thì mình thấy rồi. Nhưng quan trọng là tuổi của cá, có thể cá nuôi lâu nhưng bi đẹt.
    Hình này ko Photoshop đâu.

6. senkoboy04

senkoboy04 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ghê hen chắc em này là cá tí hon quá và chắc dậy thì rùi heeeeeeeeeee

7. thanhloi

thanhloi Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình nghĩ thì con này cơ thể của nó phát triển về nội tiết nhiều nên mới có trứng sớm , còn hình thể thì chưa phát triển . Xin chúc mừng k4b có được chú chịu đẻ , có thể mình chờ cho nó phát triển hơn một chút thì cho ép đẻ ............

8. Thaikamfa

Thaikamfa Member

Thích đã nhận:
    0
    Một ngón cái xả trứng đúng là hơi hiếm. Trước đây mình thấy có người nói 2 ngón xả trứng vậy mà bị các bác phản đối rần rần...
    Các bác nghĩ sao nếu con mái gần bằng bàn tay mà chưa xả trứng lần nào? Gần nhà mình có ông kia mới chơi cá đi tiệm mua về 3 con mái 100% đầu rất to, nhiều con trống đầu còn không bằng, thế nhưng chưa con nào xả trứng hết trong khi ông ấy đã bỏ ra một số tiền rất lớn mua về và đang ngày đêm trông chờ nó đẻ... Mình không dám nói thẳng với ổng sợ ổng sốc. Liệu có hi vọng gì không?

9. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    theo mình thấy cũng lạ đó nha như vụ án này thì fai xem lại thôi. Mà thật đi nũa thì kô biết đậu đc bao nhiêu đây

10. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này mà 1 ngón cái sao??? tui thấy = ngón chân cái thì đúng, các bạn nhìn kỹ xem nó ko nhỏ bằng ngón tay đâu!

11. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    chí ít e này cũng khoảng 7cm rùi nhỉ,chứ 1 ngón cái thì nhỏ lắm,con này thuộc dòng máy đẻ đây.hihi.chúc mừng bác có cá chịu đẻ.nhà e 1 bầy cá mái 3.5 ngón cả rùi mà ko e nào chịu đẻ hết,chán thật

12. nguyenhast

nguyenhast Active Member

Thích đã nhận:
    0
    tốt nhất bạn không nên ép em này , vì cá quá đẹt ảnh hưởng đến bầy cá con ...

13. thanhgnoh

thanhgnoh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mái 1 ngón tay cái đã xả trứng và mái bằng bàn tay mới xả trứng lần đầu đều có cả,mình đã tận mắt chứng kiến rùi(cá của bạn mình),nên k có gì lạ cả

14. embengoan

embengoan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái này cũng dễ thấy thôi bác ạh ! Vì con cá của bác nó già tháng rùi !Đến tuổi sinh giản là nó "tự sử" àh! Có điều này mách nhỏ bác nè:Cá con yếu lắm đó!Chúc bác thành công

15. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu mà cá mới bằng ngón tay mà xả trứng là chắc do cá bị đẹt, ông anh mình cũng có 1 con nhưng nó đc 2 ngón xả trứng 2-3 lần rùi nhưng ép thì tỷ lệ đậu ko cao, chắc do cá còn nhỏ wá hihi (suy dinh dưỡng chắc), bạn nên vỗ béo cho nó to hơn rùi hãy ép

16. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Biết đâu ông ấy mua nhầm cá trống thì sao mà đẻ được...

Con cá 1 ngón ấy đúng là máy đẻ thật nhưng hình như nó đẻ rất ít trứng........

17. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Việc cá đẻ sớm tùy thuộc vào từng con, có trời mới biết được.Con của mình thì cỡ 2 ngón đã đẻ trứng làm khi ấy mình hoảng quá trời.Giờ thì quen rồi

18. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    chuyện cũng chẳng có gì lạ đâu.Con đó cũng không chắc là bị đẹt đâu. Còn nó mấy ngón mới xả trứng thì tùy con. Có con sớm có con muộn. Con của em cũng xả trứng khi hơn 1 ngón 1 chút nhưng sau đó thì nó tịt luôn cho đến giờ. Cái đó mới là lạ đó.

19. k4b

k4b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cái hình mình chụp này là lúc nó đẻ đợt thứ 2 đó, lúc đó nó đã lớn hơn ngón cái 1 chút ( vì mìn hcho nó ăn líp ba ga) , mình mua nó luc nó bé tí tẹo, lúc đẻ đợt 1 ngày 23/4 , 18 ngày sau 11/5 nó đẻ đợt 2, đợt 1 mình thấy nó đẻ rùi nhưng ko biết pót lên làm sao nên ngưng , đến đợt 2 thì nó đẻ nửa nên mình pót lên hỏi xem có lạ ko đó mà

20. heroic84

heroic84 Member

Thích đã nhận:
    0
    chẳng có gì gọi là đặc biệt cả. đơn giản là con cá bị đẹt nhìn nhỏ thế thôi nhưng thật ra cũng được ít nhất là 4 tháng ( không có cá nào đẻ dưới 4 tháng tuổi) tui chắc con cá này thường xuyên bị bỏ đói. và sống trong môi trường chật hẹp nên không thể phát triển về kích cỡ. thân !