Cá mái đầu bự

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi Rongdo, 12/10/06.

1. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Hôm nay mình post hình vài con cá mái đầu bự mình "săn" được. Những con này không phải của mình mà của những người quen và bạn hàng nhưng mình mujốn chia sẻ hình với các bạn.
    Con này là cá mái KCPLT đúng hàng 100%. Ban đầu ông chủ nó tưởng cá trống nên tính bán giá 5tr. Nhưng sau đó nó "động đực" nên mới biết là mái. Ông bạn vội mượn 1 con trống PLT về "cáp đôi" nhưng do không có thời gian "tìm hiểu" vì chỉ 1 ngày sau cá đẻ nên 2 con sau khi thả kiếng đã uýnh lộn tơi tả, làm ổng sợ quá bắt ra. Nó xì cho 1 ổ trứng rõ to, nhưng tiếc là không có trống! Sau đó, có dân lái vào thấy ổ trứng đã đòi mua lại với giá lên đến 2000USD mà ổng không chịu bán. Mà cá nuôi từ cá bột nữa chứ, thiệt là hên quá xá!
    Mình thấy thèm lắm nhưng đâu có dám mua, vì phải "liệu cơm gắp mắm" chứ!
    Trong hình này là lúc nó mới đẻ xong, vòi còn dài rõ, miệng còn dấu vết đánh lộn với con trống, đầu xẹp xuống rất nhiều mà còn "khủng bố" tới mức này!

Còn đây là con cá kêu giá 7tr5, đã đẻ 2 ổ, nhưng mình kh6ng thích lắm vì màu đỏ đậm nhưng hơi tối và hơi thiếu chữ. Mấy ngày sau, nó xả cho 1 ổ trứng, nhưng vì người bán không biết nó đẻ ban đêm nên trứng không thụ tinh được mà đành làm mồi cho con trống:

Còn đây là con mái KCPLT đầu bự, chưa xả trứng. Ông chủ nó nói sẽ bán cho mình giá 10tr khi nó rớt trứng, nhưng không may lạy có người mua trước với giá 8tr.

Mấy con mái này mới đúng nghĩa đầu bự, ra con chắc khỏi phải chê, chỉ tiếc là mình không phải chủ nhân!

Namç thích bài này.
  2. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Nhưgn những con trong mục này thì khác, vì chỉ là của người ta chứ không phải của mình mới tiếc chứ bạn!
    Mình cũn tính đem con trống đầu khủng bố đi hợp tác với con mái 2000USD nhưng sợ nếu lỡ xảy ra bề gì từ con trống hay con mái thì... chắc mệt lắm! Toàn hàng thứ dữ không mà!
    Còn con KCPLT thì mình vuột mất rồi, tiếc lắm nhưng chẳng biết sao! Mà thiệt ra cá chưa đẻ mà giá 10tr thì cũng phải hơi chùn tay rồi!

3. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Đúng vậy, nếu cáp với con trống châu rồng đầu khủng bố của mình thì ra cá con khỏi chê rồi!
    Nhưng xem ra chuyện đó rất khó, vì con trống của mình nhỏ xíu hà, chỉ hơn bàn tay thôi, trong khi "chị 2000USD" lại bự gần bằng nó rồi. MÀ nhìn cái cục đầu u của nó là đủ biết nó dữ tới chừng nào rồi, "hoa hậu hay chảnh" mà lại! Nếu thả vào chắc con trống "lên đường" sớm quá, mình đâu dám liều! Mà nếu nó phập con mái có mệnh hệ gì thì đền tiền cũng mệt lắm! Vì vậy, thấy thì ham mà hổng dám với!
    Còn mấy con kia thì người ta bán sạch sẽ rồi còn đâu. Đành cáp tạm với mấy con mái ở nhà đầu kha khá vậy thôi.
    Còn mái đầu khủng bố thì chắc đợi sau khi mình "túi rủng rỉnh" và gặp vận may bắt gặp được thì mới tính sau vậy!

4. Lahan đẹp

Lahan đẹp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác rongdo ơi em là người mới nên nghĩ sao nói vậy nhé mong bác đừng chấp nhất nhé
    mấy em đó nhìn sao giống cá trống quá vậy bác

5. CC_ABENLA2006

CC_ABENLA2006 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    120
    bác rồng dỏ ơi ,sao bác co nhiều người wen cho muợn cá thế , mà toàn cá dẹp kô,bác hay thiêt

6. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    .... mình cũng nghị vậy đấy! nhìn vậy làm sao biết được trống hay mái ????? mình có 1 em mà màu đỏ của nó ko bào giờ đổi dù nhác hay sung và đổi chổ cũng vẫn vậy! đỏ tươi ơi là tươi??? ko biết có phải mái ko?????

7. hth

hth Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    22
    các bạn xem giùm con này phải con mái không, cá 4 ngón tay rồi, cám ơn nhiều

8. cá cảnh

cá cảnh Guest

mấy con mái trên đó đẹp thiệt , mái mà có đầu mà đầu lại to nữa chứ , đáng giá đống tiền .
    @hth: đấy có phải là con mái 9âu bác , con trống ấy thôi ,

9. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào tất cả các bạn,
    Để nhận biết cá mái thì cần rất nhềiu dấu hiệu nên không chỉ nhìn hình mà biết chắc được đâu. Mà phải nhờ dân chuyên xem xét nữa. Mà ngay chính dân chuyên đi nữa thì cũng chỉ dám đoán chắc chừng 95% thôi, không dám chắc 100% đâu, nên chỉ đợi tụi nó xả trứng rồi mới biết chắc được.
    Còn mấy con mình đưa lên trong mục này là chắc chắn mái 100%, vì 2 con đầu đã đẻ, lúc chụp thì con đầu tiên mới xả trứng lần đầu, con thứ 2 đang sắp đẻ nên các bạn cứ nhìn cái vòi lòi dài và to là biết chắc chắn rồi. Còn con thứ 3 thì có người mua rồi, mà trước khi mua họ dẫn tới 5, 6 dân chuyên vô nhà anh bạn xem kỹ cá, tất cả đều xác định là mái mới dám bỏ 8tr ra mua con mái chưa xả trứng!
    Chỉ tiếc là lũ cá này của người quen mình, con đã bán rồi, con thì cho lò cá nổi tiếng bên Q8 mượn nên mình muốn mua hay mượn cũng không được! Uổng thật!
    Dàn trống của mình thì tạm được, chỉ còn thiếu mấy con mái tương ứng thôi. Mình cũng có mấy con mái đẹp nhưng đều chưa đẻ, vì toàn giống KCPLT, mà giống này đầu bự nghe đâu toàn bự hơn bàn tay mới đẻ không hà. Mình mà có được mấy con mái này thì cá con khỏi chê rồi!

10. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh rồng đỏ đúng là siêng năng và chịu khó đi săn cá mái quá ha,vậy năm mới em chúc anh săn được những con cá đẹp như ý hen(vạn sự như ý)

11. dangoc

dangoc Member

Thích đã nhận:
    0
    qua trang thì em lại không thấy hình minh họa nửa rồi, xui ghê....!!!

12. tieubao2000

tieubao2000 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ghê quá ko đụng hàng lun !!? ý mà hình như nó mới bost cặp cá trống mái đầu cũng "khũng" lắm đó

13. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    trời ơi nghe anh rongdo phân tích mà tôi thấy sợ luôn ! mấy con cá này thật sự là cá mái à ! giá trị của nó cao tới mức đó sao ? thật mở rộng tầm mắt !!!

14. ngotrannamnam

ngotrannamnam New Member

Thích đã nhận:
    0
    có thật đây là á mái ko vậy? cá mái gì mà tuyệt quá vậy lần đầu mình thấy con cá mái như vậy đó

15. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Mái vậy mới là mái ....~X(....gái vậy mới là gái....~X( Đẹp quá.....~X(

16. bahung074

bahung074 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    mái vậy mới tuyệt làm sao gặp trống nhà mình mà so đầu với mấy em đó chắc trống chào thua..........

17. tuquy246

tuquy246 Member

Thích đã nhận:
    1
    Mấy em này hóc môn đàn ông dùng quá liều đây mà..........:laughing:..............=))

18. nilovena

nilovena Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mái dau bu that la đẹp à!vây đuôi trông gọn gàng hơn cá trống các bác nhỉ?

19. 0Sun

0Sun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    :D mái thế thì 0Sun cũng có :D .. tàn tàn vầy nè
    còn không thì vầy nè ... :D đang cho em nó à ơi mới thằng đực.. :D
    ///

20. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Bác Osun cũng sang đây à?:applause::applause::applause: