Cá mái đẻ ko có cá trống

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi lampard, 6/5/07.

1. lampard

lampard Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà em có 2 con KCPLT cho mỗi con sống 1 bên , 1 bên là con mái 1 bên là con trống . Con cá mái nó đẻ vào ban đêm nên em không thả con cá trống wa được.Cho em hỏi vậy số trứng đó có nở thành công được ko .Mấy anh em cho xin ý kiến nha . Cám ơn nhìu

2. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    chắc chắn là ko rồi,nhìu người có thả trống vào nhưng nở ko kịp thì cũng hỏng,bạn yên tâm,nếu nó chưa xả trứng lần nào thì cũng nên cho nó xả 1,2 lần.nếu nó đẻ dc 1 lần thì vài tuần sau sẽ đẻ lần thứ 2.anh chú ý lúc nó muốn đẻ thì màu sắc sẽ đậm khác thường,nổi sọc dưa,bụng to,lòi vòi sinh dục.thời zan từ lúc anh thấy nhửng triệu chứng như dậy đến lúc nó đẻ thì khoảng 12h,lúc đó anh có thể cho trống mái ngăn 2 bên,thấy khi nào nó ko trừng mắt nữa thì tháo ra,lúc đầu thì nó cũng oánh dữ nhưng sau vài fát là 2 con wấn lấy nhau là ok rồi,nếu đánh hoài thì đành chịu vậy.chúc anh mau có cá con để chơi

3. bientau

bientau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ôi dôi,ko có trống mà pác này đòi nở thì hay quá nhỉ.....xem chừng tình hình này phụ nữ chắc cũng chẳng cần đến nam giới làm gì nữa rồi nhỉ...hihihihi(vui nói đùa bạn tí nhưng đúng thật nghĩ bùn cười quá>>>thông cảm)

4. barbieboy_1989

barbieboy_1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trứng mà không có trống liền thì coi như là hư rồi anh ơi.Anh cố dưỡng lại, cho ăn đầy đủ thì khoảng mấy tuần sau là nó đẻ hà.Lần sau đừng bỏ lỡ cơ hội nha anh.

5. Haichuong

Haichuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    hehe, nhưng cũng có khả năng đậu (một ít thôi). Bạn minh cũng có 1 cặp đẻ như trường hợp của bạn, hiện nay đã rung được hơn 100 trứng. Cứ hy vong đi nhé! ( trước khi tuyệt vọng)!:D

6. barbieboy_1989

Thích đã nhận:
    0
    Em nghĩ ko có 1 cơ hội nào đâu,vì nếu trong thời gian ngắn thì còn đc đằng này nguyên một đêm luôn.

7. Haichuong

Haichuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    hehe,chuyện thật 100%.Bạn nào ở Đà Nẵng có hứng thú kiểm tra chuyện này mình sẽ dẫn đến nhà a bạn có cặp cá đó để xem.A ấy để 2 con trống 2 bên, e mái ở giữa khi đi về đã thấy e mái đẻ từ bao giờ.Nghĩ rằng k có cơ hội nên cứ để như vậy luôn.K ngờ đã rung hơn 100e,nhưng có điều k biết chú nào mà công lực thâm hậu vậy.:laughing: =)) =)) =))

8. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có thể tinh trùng con trống bị dòng nước máy lọc lùa qua thôi chứ chẳng có con nào mà từ bên này rải tinh mà đậu đâu

9. barbieboy_1989

Thích đã nhận:
    0
    Cái này cũng ngộ thiệt đó hen,may mắn thôi ............................