Cá mái đẻ trứng non là sao ?

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi nguyenminhhoang, 2/5/07.

1. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    :confused: em có con mái mới đẻ lần I hôm wa, trứng không dính vào miếng gạch mà rớt tùm lum rồi con mái đớp gần hết chỉ chừa lại mấy trái trứng dính lên gạch thôi, hu hu. Cho m hỏi có bác nào bị như dậy không, có phải trứng non là như vậy không?????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

2. nguyenminhhoang

Thích đã nhận:
    0
    sao không ai biết cái vụ này hết vậy???????????? hep me hu hu ha ha

3. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng là như vậy rồi bạn ơi.Trứng non cũng có nghĩa là trứng hư đấy những trứng ko dính gạch thì khó có thể nở thành con mà nếu nở thì cá cũng ko đẹp.con mái của bạn lựa những trứng hư ăn chứng tỏ nó rất khôn. cố gắng chăm sóc nó nhé

4. ChuSaChuong

ChuSaChuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Để em nó đủ tuổi đủ tháng rồi mới cho kết hôn chứ, bác lại cứ bày trò tảo hôn, cưỡng bức trẻ vị thành niên nên nó hư trứng là phải rồi.

5. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    không phải cá mái đẻ trứng non là do bày trò tảo hôn, cưỡng bức trẻ vị thành niên đâu bạn chusachuong ơi. Thứ nhất là tới tuổi là cá mái đẻ trứng lần đầu thường là trứng non như vậy, thứ hai là không thể làm cái việc mà bạn nói "bày trò tảo hôn, cưỡng bức trẻ vị thành niên", hơn nữa cá mái ép nó đẻ nó cũng không đẻ mà có bắt nó không được đẻ mà tới tuổi nó cũng tự đẻ.
    Ráng nuôi con mái đó đi hoàng, lần thứ hai cũng nên bỏ, lần 3 hãy lấy, không dễ có được một con mái đầu bự mà chịu đẻ đâu.

6. nguyenminhhoang

Thích đã nhận:
    0
    e bó toàn thân với bác chuáchuong lun???????????????????kô biết bác nghĩ sao mà lại phát ngôn bừa bãi thế

7. nguyenminhhoang

Thích đã nhận:
    0
    mà cá mà mình có ép duyên hay tảo hôn cưỡng bức gì đó cũng đâu có gì sai, miễn là lai tạo ra dòng cá đẹp hơn. Mấy tháng trước em còn cho con con KC ép với con mẹ KCPLT nữa, như vậy là loạn luân rồi còn gì ??? mà em ra đàn con nhìn dàn châu cứ như king kamfa, kô biết đầu cổ sao nữa

8. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    trời ạ.Bác ChuSaChuong nói đùa thui mà mấy bác làm gì căng thẳng thía

9. phongtran90

phongtran90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bác xài gạch men hay gach tàu vậy nếu gạch men thì ok đúng rùi nó trơn wa1 ấy mà nên xàigach5 tàu tốt hơn 5 .000 1 cục xài vài chục năm