Cá mái muốn đẻ nhưng ....... làm sao đẻ

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi honghanh06, 7/10/07.

1. honghanh06

honghanh06 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mong các bác tư vấn . Mình có 01 em mái cũng thuộc thí sinh đăng ký thi người đẹp ấp, đang mang bụng bầu vòi trứng to dài kh 03 cm. Em này đẻ đẻ trứng một lần . . . . Các bác nào có kinh nghiệm đầy mình xin tư vấn giúp cho cá đẻ lấy hên .. . .

2. StevenHoang

StevenHoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có cá mái mà ko có trống thì chịu ah..... Bạn kiếm 1 con trống đi.. Kiếm con KC trống để con hưởng cái đầu đại bác của nó... Còn dáng cá mẹ như thế cũng ok.Nhưng có nhiều châu hok?

3. honghanh06

honghanh06 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tiếc quá không có ảnh nào để các bác cho ý kiến , em này mình đỏ châu chự sáng đều. . . .

4. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    tời ơi!
    cá mái gì mài cái vòi trứng dài 3cm hả bạn? bạn có nhầm k vậy?
    Nếu là cá mái đẹp thì bạn nên tìm phu quân cho nó đi! (xin nhắt bạn là phải tìm cá trống biết là cái việc ấy đó nha! Đừng ham đầu bự mà nhầm mấy con thái giám!)
    thân!

5. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    ý ẹ,vòi trứng dài khoảng 3cm chắc chắn ko phải mái rùi,coi chừng trống đấy,mà hàng con này dài quá xá luôn,hàng khủng ,khiếp thật.Nói đùa ấy,ko dài tới 3 cm đâu.Muốn đẻ thì vòi trứng cá phải lòi ra(đấu hiệu sắp đẻ),cho cá trống mái vô chung một hồ,nó cắn nhau cứ kệ nó,che bớt hồ lại,đợi cá đẻ xong,vớt 1 trong 2 con bất kì(con nào đòi ăn trứng và cá con vớt ra )để chừng vài ngày sau khi đẻ thì vớt cá con ra nui riêng

6. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trừi ưi! cái vòi dài 3 cm: e mái này có chân rồi! cồi chừng nó đi dc đấy. dài 3 mm còn tin, nói dài 3cm dài = ngón tay rồi! nếu thực sự là mái đẹp thì tìm 1 a trống đại trượng phu khoẽ mạnh nhé! (đừng tìm 1 thái giám thì công cốc)

7. dânnam

dânnam Member

Thích đã nhận:
    0
    đọc câu kệ nó mà mình xót cá trống quá, không dám vì cá mái cắn tàn ác quá:confused: