Cá mái sắp đẻ nhưng cá trống không "kết bạn"

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi emgailangson, 28/6/07.

1. emgailangson

emgailangson Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy anh tư vấn gấp dùm em với. Em có một con cá mái sắp đẻ (chẳng biết là cá mái loại gì) nhưng bỏ vào với chú cá trống nào nó cũng không chịu làm quen. Chúng nó cắn nhau tơi tả. Vậy phải làm sao đây hả mấy anh??? Em chỉ muốn có một bầy cá con thật dễ thương (không cần biết tương lai ra sao). Nếu được chắc sẽ thú vị lắm đây!!!!

2. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn mấy ngón rồi bạn nói vậy đâu giúp bạn đc,như bạn nói nó ko chịu làm quen chắc nó còn nhỏ nên chưa thực thụ muốn làm quen với con trống nào cả!!!

3. emgailangson

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bạn hongthuat nhiều nhiều. Những lần mình có điều cần giúp đỡ mình đều nhận được câu trả lời của bạn. Cá trống của mình khoảng 3 ngón rưỡi, 1 con 3 ngón (nuôi mấy tháng rồi thì mình không biết vì mình mua lúc đã lớn). Rất vui khi được làm quen voiứ bạn

4. emgailangson

Thích đã nhận:
    0
    mình quên, cá mái của mình cũng khoảng 3 ngón tay, nó đã có xả trứng một lần rồi. Tiện đây cho mình hỏi luôn, cá mái không biết là giống gì mà màu của nó vàng khè (vàng tối không sáng)

5. 0Sun

0Sun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên xem thêm mấy bài bên mục "cá đẻ cá con".
    ..
    trước khi cho chúng vào chung thì phải ngăn chúng ra cho chúng làm quen vài ngày đã, rồi mới bỏ miếng kính ngăn cho chúng ở chung.
    ...
    Bạn cho tấm hình cá đi.. :D

6. emgailangson

Thích đã nhận:
    0
    hi, con cá mái rất ư là xấu xí luôn, mình không dám post hình lên, mình sợ mấy a e trên diễn đàn này chết khiếp

7. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ko có gì đâu bạn vì đã là thành viên của diễn đàn thì phải giúp đỡ mọi người thôi,ko riêng gì mình tôi đâu!!!!!!