Cá marlboro + bồ câu ==> ?

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi thapbat, 31/8/07.

1. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Hiện nay em nuôi cá đĩa hok phân biệt chủng tộc nên cho 2 con cặp với nhau : con Trống là bồ câu lên bông kín người rất đẹp , cá mái là marlboro lai với hạt lựu ( lúc trước thì đầu hạt lựu thân thì đỏ máu do chuyển tay người nuôi nên cá mái hạt lựu nổi lên xâm chiếm phần đỏ 1 khoản ở giữa ) . Thấy chúng nó rất vui vẻ bên nhau nhiều lần mẹ nói mua thêm 1 con mái bò câu cho xứng nhưng nghỉ lại làm như vậy con mái marlboro hok vui cho lắm ( cách này đối với con người hay con vật hơi bị tàn nhẫn ) . Em liền quyết định làm chủ hôn cho 2 đứa nó . Đây là lần đầu tiên nuôi cá đĩa đẻ , cá con ra rất đều , lúc đầu nhờ nghệ nhạn chuyên nghiệp tới xem thì nói hok đậu bắt đầu tâm lý em nản rồi . Sau 3 ngày cá con đã nở em liền chạy lên nhà nghệ nhân tới xem ngay cả nghệ nhạn cũng hok tin vào mắt mình là có con đậu ( cá trống còn bé mới khoản sĩe 9cm cũng là lần đầu làm bố , cá mái 5 lần đẻ mà hok có trống đây là lần thứ 6 và cũng là lần làm mẹ ) . Thấy tụi nó vui vẻ bên ổ lắm , em cho ăn thì cá trống ra ăn cá mái ở lại và ngược lại , Ngày hôm nay là ngày thứ 4 cá con sống vui vẻ . Theo lời cao thủ nói 3 ngay cá nở , 3 ngày kế tiếp cá con bắm mẹ . Tụi nó vui em cũng vui . Hok biết đàn con nó ra sao mong các bác chỉ dẫn là cách trị bệnh hột tiêu nổi trên người cá đĩa ( đang định mua mấy con da rắn size 5-6cm đã lên rất đều tuy bi hột tiêu nhìu qua nên còn thắc mắc chưa dám mua mong các bác chỉ dẫn ) Xin cám ơn

2. Ẩn sĩ

Ẩn sĩ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn ơi ! bạn viết gì thế ? không biết các bạn khác đọc có hiểu không ? chứ mình còn chưa biết bạn muốn nói gì thì làm sao biết trả lời cái gì bây giờ hở bạn ?????????????????????:confused: :confused: :confused: :confused: :confused: :confused: :confused:

3. baby blue

baby blue Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiểu chứ seo hông, ý bạn đó nói là cá nhỏ như zậy mà đẻ tốt vậy là vui lắm rùi, có gì đâu mà khó hiểu. Ừh, bạn cho tụi nó tiếp tục cặp kè đi, đừng tách ra ác quá, làm người ta phu thê chia cắt. Bồ câu cộng manboro cũng được, không sao hết, cá con có con bông có con ít bông như ba mẹ nó, vậy thoi, còn con da rắn gì đó bạn hông nên mua, xanh mà đá với đỏ là một bầy bị muối tiêu chanh ớt hết đó. Còn tiêu thì có gì đâu, đừng mở đèn nhiều, che bớt hồ lại không cho ánh sáng mặt trời chiếu vào rồi cho ăn màu đỏ nhiều nhiều , nước sạch, cá khỏe là tiêu lợt đi liền hà, nhưng lúc đẻ bạn phải sạch tí nhé, lựa không tiêu cho đẻ thì con tụi nhỏ mới đẹp được.

4. hai_tung07

hai_tung07 Hội trưởng ABV Quảng Bình

Thích đã nhận:
    607
    Hiểu! Vì người có chử ký "chết vì đam mê chim" mà nuôi cá Dĩa đẻ được là tài lắm đó. Cố lên nhé thapbat, vì lần đầu tiên thấy cá đẻ thì ăn nói luýnh quýnh là chuyện thường. Phòng bị cá Dĩa con bị tiêu muối thì phải giảm bớt cường độ ánh sáng. Chúc bạn có một bầy cá con đẹp

5. HOANG345456

HOANG345456 Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn thật mai man khi cá dỉa bồ câu đẻ và chịu giử con.chúc mừng bạn