Cá mất đầu??

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi NQT991980, 15/5/08.

1. NQT991980

NQT991980 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin tham khảo ý kiến các anh em có kinh nghiệm. Mình có mua 1 em kim cuong khoảng 3 ngón tay. Mua ở tiệm cá cảnh đường Lý Chính Thắng, lúc mua về thì đầu đã lên rất đẹp, chẳng hiểu sao mình nuôi khoảng 2 tuần thì đầu xẹp lép,mình mập lù, chỉ còn cái ngấn. Hiện trạng nước rất tốt, dùng lọc tràn 3 ngăn, men vi sinh Mai việt, cho ăn tôm đông lạnh. Xin các bậc tiền bối chỉ bảo làm sao để em nó trở lại hình dạng xưa.:crying::crying::crying:

2. powerfullvn

powerfullvn Banned

Thích đã nhận:
    21
  3. rombios

rombios Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chính xác!!! bạn nên đọc trên diễn đàn nè, có nhiều anh em thành viên ABV uy tín bán đó. Mua vậy cho chắc bạn àh!!!

Chúc bạn kiếm em cá đẹp!!!

4. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Cá có khỏe mạnh không?có triệu chưng gì khác lạ không?nếu không thì có lẻ do cá bị sốc khi thay đổi môi trường sống nên chưa quen,bạn cứ tiếp tục cho ăn bình thường,thịt bò,cá lóc,thức ăn khô ( XO,Viking,Sumo...),bạn theo dõi kỷ trong giai đoạn này nha.

5. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Mấy ngày trước tôi cũng có nhắc một bạn như bạn rombios đã nói, vì tôi từng làm như vậy rồi thấy chắc ăn hơn, còn con cá hiện tại thì bạn phải cố gắng dưỡng một thời gian hy vọng là sẽ phục hồi lại

6. tuilatidum

tuilatidum New Member

Thích đã nhận:
    0
    À~X( Hôm trước thấy mấy Anh trong diễn đàn bảo muốn cá pt tốt và lên đầu thì mua Vitamin cho nó . Vậy cho em hỏi tên loại vitamin và cách sử dụng cám ơn mấy Anh nhiều nha:applause::applause:

7. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hãy nuôi và cố gắng chờ đợi. Có thể do cá bị sốc hoặc là do......................Chúc cá bạn mau lên đầu lại nhé.

8. lanvy

lanvy New Member

Thích đã nhận:
    0
    con cá nhà em cũng bị như vậy đó. em buồn ghê . lúc mới mua về thì đẹp lắm , nuôi khoang 1 tuần là cái đầu xẹp lép .... Em muốn cho đầu nó trở lại bình thường mà chưa bít phải làm sao. Mong các anh chỉ em với