Cá mặt khỉ chơi đùa với nhau

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi LAD, 1/5/08.

1. LAD

LAD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    [YT]<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/jdJY5VeIpSw&hl=en"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/jdJY5VeIpSw&hl=en" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>[/YT]

Em mới mang 2 em này về, nhìn nó chơi với nhau vui ghê, chia sẻ cùng các bác. Theo em nhiều giống cá phải nuôi cặp thì sẽ vui hơn, cá cũng ko bị stress :blushing:

2. thuysinh

thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá cũa bạn tuyệt quá hii..hi......tiếc là mình mới nuôi nên chưa được như vậy hi./...

3. nguyenlenhan73

nguyenlenhan73 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá mặt khỉ nên nuôi riêng từng con,thức ăn chính của chúng là cải ngọt luộc chín cắt nhỏ và các loại rong.

4. tringuyentg

tringuyentg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    nhưng con mặt khỉ nhà em nó ở dưới đáy ko àh ko bít làm sao cho nó ăn cải ngọt đc bác? mà mình cho nó ăn rong gì vậy bác có thể nói rỏ cho em bit dc ko bác, xin cám ơn bác

5. LAD

LAD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    cải thì tôi ko biết, rong thì tôi vẫn cho ăn mỗi tuần, loại rong biển bán trong siêu thị, về cắt nhỏ ra, ngâm trước trong nước ấm rồi thả vào bể, cá thích lắm.

6. tringuyentg

tringuyentg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    hic có phải là rong biển dùng làm Sâm Bổ Lượng ko bác???? cái này chắc có lí àh nha, nó ăn ko hết thì mình xơi luôn hihihi

7. bluedolphin258

bluedolphin258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hôk phải nó đùa dzí nhau đâu bác ơi mà là nó đang óanh lộn đấy bác ạ, mặt khỉ khôg bao giờ nui đc 1 cặp hết, k chỉ riêg mặt khỉ, thiên thần cũg dzậy, nui riêg lẻ từg con, mỗi loại 1 con, cùg loại là nó óanh nhau àh.......nhà e cũg nui 2 con này, ban đầu dzìa thấy 2 con như dzậy tửog nó giỡ, 2 3 ngày sau thấy 2 con đui kỳ te tua hết nên bây giờ đã tách 2 con ra riêg rồy .....

8. nguyenlenhan73

nguyenlenhan73 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cải ngọt cắt nhuyễn trộn chung với các loại thức ăn khác,nếu rong thì cho ăn rong nho là tốt nhất.