cá méo đầu???????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kimcuong910, 27/6/07.

1. kimcuong910

kimcuong910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    e đang nuôi con kcplt ,cho nó soi gương nên cái đầu nó húc vào thành hồ cá nên móp hẳn 1 bên! zay đầu có tròn lại như cũ ko . nếu tròn lại thì bao lâu zay mấy bác???

2. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    CÁ bác đầu hơi hay là đầu xương vậy nếu là đầu xương thì hơi nghiêm trọng vì ko giống như đầu hơi xẹp rồi lại lên cho dù méo hay tròn,nếui là đầu xương thì em ko biết rõ cho lắm!!!!!

3. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Cá méo đầu thường xãy ra với những em có đầu to. Đầu bị méo hơi mất thẩm mỹ 1 tí nhưng vẩn đẹp. Chuyện ấy rất bình thường không sao đâu bác ơi.

4. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Không sao đâu bác ơi vài hôm nữa nếu bị nhẹ thì sẽ trở lại bình thường thôi mà còn bị nặng thì cũng hơi gay đó nha.

5. kzerokvn

kzerokvn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác bị méo bên nào.Con cá của em cũng bị.Đó bác đặt tại 1 vị trí theo chiều xoay đập đầu của nó nên fầ đó to hơn.Bác đễ chỗ khác coi nó húc bên nào.Để chỗ nào nó húc bên bị xẹp đó.Đây là ý kiến của e thôi

6. ghost_01

ghost_01 Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình tìm hiều, đầu cá La Hán được hình thành bởi các mô mỡ nên sau khoảng thời gian em nó sẽ hồi phục lại như thường. Không biết có đúng không? Anh em góp ý nhé

7. kimcuong910

kimcuong910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đúng rồi, nó đã trở lại như cũ rồi lại húc vào miếng kính trên hồ,lại thêm 1 lỗ to nữa , chán wa!