cá mình bện nặgng roài- cứu với mấy bác

Thảo luận trong 'Phòng và chữa bệnh cho cá bettas' bắt đầu bởi gaufive1, 1/8/06.

1. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    hôm nay về nha` mở đèn thấy chú super delta bị bệnh ,hic hic,bệnh giống y chang con trước ,mà con trước chết roài mấy bác ơi,bị mới cóa mấy tiếng mà die roài,con này không biết sao mà bệnh nữa,em thấy trên mình noá,phần cuối thân có 1 cái giống như hình vuông màu đen xám,bơi là là mệt mỏi,có lúc bất động,em đụng vô nó cũng nằm im re,chút mới bơi,hôm qua em có cho thêm 1 ít muối vô,hong biết phải do muối không nữa,mấy bác kíu em gấp với,con này die chắc em chít quá,cứu gấp mấy bác ơi:( :( :( :( :(

2. lia thia

lia thia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bromsgrove international school , Bangkok, Thailan
    anh có thể nói rõ hơn được ko , m thấy hình như cá bị kí sinh thì fải, thay nước 2 ngày 1 lần và đừng làm động nước che bớt ánh sáng lại !!! có jì mấy bác bổ sung !!!!!!!!!

3. bunhoc

bunhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    có thể cá của bạn bị đốm trắng, bạn có thể nâng nhiệt độ nước cỡ 34-35 độ, pha thuốc tím vào với liều lượng 1g/1l trong 5 ngày.

4. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Thử cách này nhé:
    Ngâm nước muối đặc khoảng 15giây rồi vớt ra nước sạch để cá chỗ yên tính, cho ít nước thôi, làm 3-4 lần 1 ngày.

5. handtohand

handtohand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em diễn tả cá sao mà anh ko bít gì cả em có thể diễn tả 1 cách rành mạch và chính xác hơn ko vì như em diễn tả ở trên chỉ tháy cá của em bị 1 đốm đen và mệt có lẽ là do em đi thực tập ko cho cá ăn nên nó mât và khi cho ăn lại cá bị sốc còn đốm đen đó ra sao em có thể diễn tả kỹ ko.1 tí riêng tư đi thực tập sao rồi

6. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    cám ơn mấy bác nhiều nhưng nó die roài,triệu chứng thì em xin cụ thể hơn tí nha,đó là nó bị đen phần sau thân,giống như bị máu bầm vậy đoá mấy bác ơi,lúc nó chít thì em thấy vết bầm đen đó nó lan lên cả nữa thân con cá lận,con này chết y chang con trước lun,kíu kíu

7. quocvh

quocvh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Có thể nó bị bệnh thối đuôi rồi. Đang tim tai liệu và vốn thực tế để dịch mấy bai2 về bệnh cuả betta đây. Chia buồn cung bạn gấu five nhé
    Hy vong những thứ mình dịch được sẽ giúp cho dân yêu thích betta chúng ta cuu71 được đệ tử thân yêu.