Cá mình bị bệnh gì?

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi thuongthoi, 20/5/07.

1. thuongthoi

thuongthoi Member

Thích đã nhận:
    0
    Trước đây trong hồ của mình có nhiều giun nên mình đã cho 1/2v fugarca vào hồ và để nước 3 ngày, sau đó phát hiện vây đuôi cũng như trên dưới đều đen và cá nép mình vào đáy hồ, chưa co dấu hiệu bỏ ăn, không biết cá mình có bị bệnh gì không - nếu có thì cách chữa trị ra sao mong các bạn chỉ giúp mình.

2. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Chắc bạn cho nhiều fugarca quá, đặc quá làm cho cá cũng yếu lây đây mà! Bạn thử thay nước và cho thêm tý muối vào xem, Chúc cá bạn khỏe lại nhé!

3. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Muốn hết giun bạn nên thay nước, vệ sinh hồ kỉ càng, giặt bông lọc = nước nóng 2 ngày 1 lần trong vòng 1 tuần hồ bạn sẽ hết giun thôi. Do liều lượng bạn cho ăn nhiều nên hồ có giun, giãm bớt khẩu phần ăn lại, mà giun trong hồ cũng không mấy ảnh hưởng cho cá đâu. Trước khi trị vấn đề gì bạn nên tham khảo bên mục kinh nghiệm- các vấn đề c1 liên quan cho chắc cú hén.

4. thuongthoi

thuongthoi Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn 2 bạn nhiều, tối qua đi làm về minh mới phát hiện ra là cá bị nấm trắng trên đầu và tai hại hơn là mình cho muối ăn chứ không phải muối hột (hihi). Mình đã ngâm thuốc rồi, hôm qua cá bỏ ăn và đi phân trắng nữa, sáng nay thì có phần khá hơn, hy vong. no sẽ bt lại trong nay mai.

5. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Trời dùng Fugaca có hiệu quả không vậy các bác...Có ai trên diễn
    đàn đã dùng qua chưa vậy!

6. thuongthoi

thuongthoi Member

Thích đã nhận:
    0
    Dùng Fugarca co hiệu quả voi mấy con giun trong hồ thôi ah, còn cá mà bị giun thi mình khong biết.