cá mình đẻ trứng sau mà trứng ko nở

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi ngoctuanbichdu, 5/4/11.

1. ngoctuanbichdu

ngoctuanbichdu Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình đẻ trứng sau mà trứng ko nở vây mây bạn làm sao đê biết trưng có trống ko

2. darkghost_XIII

darkghost_XIII Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Còn tùy xem cá nhà bạn là cá j,sống trong đk thế nào nữa chứ k phải cứ có đủ cá bố cá mẹ thì trứng sẽ nở đâu bạn ah`

3. ngoctuanbichdu

ngoctuanbichdu Member

Thích đã nhận:
    0
    a cá mình nơ rồi .ca mình là cá vàng .mây ban làm ơn chi mình cach chăm sóc cho no đơn gian nhứt được ko

4. darkghost_XIII

darkghost_XIII Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Nuôi dưỡng cá con
    Thức ăn tốt nhất dành cho cá bột mới nở là ấu trùng artemia. Chúng ta có thể ươm trứng artemia trong lọ 2 lít và 2 muỗng canh muối hột. Hòa tan muối và thêm vào hai muỗng trà trứng artemia. Giữ nhiệt độ 23-25 độ C và sục khí mạnh. Trứng sẽ nở sau 36-40 giờ. Kế đó, ngắt đầu sục khí và để yên khoảng 10 phút để cặn lắng xuống, ấu trùng artemia sẽ tụ xuống đáy lọ ươm và được hút ra bằng ống nhựa rồi lọc bằng lưới mịn.

Sau khi cá nở một tuần, cục bùi nhùi có thể được lấy ra bằng cách lật ngược lại và rũ nhẹ để đảm bảo không còn con cá bột nào dính trong đó.

Cần phải loại bỏ những con cá dị tật càng sớm càng tốt để lấy chỗ cho những con cá khỏe mạnh và khỏi tốn thức ăn cho những con cá không đạt chất lượng.
    Đơn giản thì chỉ có thức ăn khô nghiền nhỏ cho vào khi cá nở đc 3 ngày,thêm nhiều rong,mực nc để khoảng 15cm.

ngoctuanbichdu and Mr_guns like this.